มาขอปรึกษาเรื่องโหลดของไมตี้เอ็กซ์ ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย zapjapan, 14 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zapjapan

zapjapan New Member Member

47
    0
    0
    ไมตี้ ล้อ 15 นิ้ว
    โหลดกี่นิ้วดีถึงจะสวย
    แล้วโหลดนิ่มเนี่ยครับ มีสูตรใหมครับ
    ถ้าโหลดโดยไม่รื้อซุ้มล้อจะได้กี่นิ้วครับ

2. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ของผมซุ้มล้อยังอยู่คับแต่จำไม่ได้ว่ากี่นิ้วอ่ะคับ...... แต่ที่ออกมาก้อ อมยางนิด นิดคับ......ไม่ติดซุ้มล้อคับ

เรื่องโหลดกะความนิ่มนั้น มักจะไปกันไม่ได้คับ ถ้าโหลดแล้วต้องรับสภาพนิดนึงนะคับ.......

3. zapjapan

47
    0
    0

พี่ครับ แล้วค่าใช้จ่ายในการโหลด เท่าใหร่อ่ะครับ เอาแบบโหลดราคาถูกน่ะครับ

4. หลังซัก3นิ้วกะลังดีนะผมว่า หน้าก็ปรับให้ต่ำลงกว่าหลังนิดนึง กะลังดี

5. zapjapan

47
    0
    0
    ขอบคุณครับได้มา 1 ข้อมูลแล้วใครมีอะไรมาแชร์กันอีกได้นะครับ

6. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามที่พี่เอ๋ว่าเลยครับ

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ของผมดัดแหนบครับ........รอท่านอื่นดีกว่า

8. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ ขอถามเกี่ยวกับการโหลดด้วยคนนะครับ

ขอถามหน่อยว่าโตโยต้า ฮีโร่ จะโหลดหน้าอมล้อ แล้วมุมล้อมันแบะออกจะแก้ไขได้อย่างไรบ้างคือแบบว่าอยากได้ต่ำๆแต่ล้อมันแบะเกินไปอะครับกินหน้ายาง
    ตอนนี้โหลด หน้าอมล้อนิดเดียว(1เซนนิดๆ) หลังโหลด2นิ้วพอดีซุ้ม
    ยาง หน้าหลัง 215/50ZR17

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

9. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    หน้าแล้วแต่จะปรับทอร์ชั่นบาร์ครับ หลังถ้าจะเอาแบบนิ่มคือชักแหนบบรรทุกออกแล้วเหยียบแหนบแล้วตัดแผ่นรองตัวล่างสุดออก หัวท้ายอย่างละ 5 นิ้วครับ ช็อคหลังใช้ของบิ๊กเอ็มก็ได้ครับ แต่ทำแบบนี้เป็นรถที่ไม่ใช้บรรทุกของหนักนะครับ

10. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    รถผมล้อ 16 นิ้ว

ข้างหลังใส่ก้อนโหลดสามนิ้วครับ เอายางกันกระแทกออก

แต่หนักบรรทุกไม่ค่อยได้อ่ะครับ แก้มยางหลังโดนซุ้มล้อ

ส่วนล้อหน้าปรับเตี้ยกว่าข้างหลังแล้วไปตั้งศูนย์ล้อ

งบพันกว่า ครับผม

11. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ถ้าประหยัดหน่อยไม่เตี้ยมากก็รองกล่องครับ แต่มันจะบรรทุกไม่ค่อยได้แล้วมันจะยวบๆเกิน
    ถ้าจะให้ดีดัดแหนบดีกว่าครับ บรรทุกได้มากกว่ารองกล่อง เพราะมันมีแรงสปริงของแหนบดีกว่า
    ไม่หน้าเกินพันห้านะ จำไม่ได้แล้ว

---------- Post added at 21:22:50 ---------- Previous post was at 21:22:31 ----------

ถ้าประหยัดหน่อยไม่เตี้ยมากก็รองกล่องครับ แต่มันจะบรรทุกไม่ค่อยได้แล้วมันจะยวบๆเกิน
    ถ้าจะให้ดีดัดแหนบดีกว่าครับ บรรทุกได้มากกว่ารองกล่อง เพราะมันมีแรงสปริงของแหนบดีกว่า
    ไม่หน้าเกินพันห้านะ จำไม่ได้แล้ว

12. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ของผมล้อ 15" หมาเหยี้ยวรด ต้องโหลดไงดีคับ

13. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0

อย่างงี้ต้องดัดแหนบ เว้าแชสซี ผ่าซุ้มเลยครับ

อิอิ....

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ความเตี้ยก้อแล้วแต่เจ้าของเลยคับ
    ส่วนวิธีทำนั้นก้อตามที่พี่ ๆ ข้างบนว่ากันเลยคับ
    แต่เน้นว่า หน้าเตี้ยกว่าหลังหน่อยนะคับ มันโหดดี

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    โหลด แล้ว คงจะนิ่ม ยาก ครับ ขนาดยางก็มีผล แก้ม 65 ผมยังเสียดังเลยครับ

16. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ล้อ 15 ถ้ายางแก้มเตี้ย นี้ก๊แทบจะติดดิน แล้วคร๊าบบบ

17. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ตามข้างบนเลยคับรองกล่องบรรทุกไม่ค่อยดี สู้ดัดแหนบไม่ได้ ของผมล้อ 18 ยางหน้า 225/40 หลัง 245/50 ใส่กล่องโหลด 1 นิ้ว หน้าโหลดติดยางกันกะแทก ทุกประมาณ500-600 โลก็พอได้ เคยใส่ 2 นิ้วมันกะแทกไม่ไหว

18. zapjapan

47
    0
    0
    ส่วนโช็คนี่แบบว่า อยากหนึบ น่ะครับ
    งบผมน้อย
    เอาโช็คเดิมไปดัดแปลง ราคามันประมาณเท่าใหร่ครับ มีใครเคยทำมาบอกหน่อยครับ
    แล้วโชคแต่ง มีใครใส่บ้างครับ ราคาเท่าใหร่ครับ
    ขอถามไว้เป็นข้อมูลและประโยชณ์ส่วนรวมครับ ขอบคุณครับ

---------- Post added at 20:10:08 ---------- Previous post was at 20:09:52 ----------

ส่วนโช็คนี่แบบว่า อยากหนึบ น่ะครับ
    งบผมน้อย
    เอาโช็คเดิมไปดัดแปลง ราคามันประมาณเท่าใหร่ครับ มีใครเคยทำมาบอกหน่อยครับ
    แล้วโชคแต่ง มีใครใส่บ้างครับ ราคาเท่าใหร่ครับ
    ขอถามไว้เป็นข้อมูลและประโยชณ์ส่วนรวมครับ ขอบคุณครับ

19. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

ตั้งงบไว้ที่เท่าไหร่ครับ คู่หน้า คายาบ้า กระบอกทอง 3500-4000 ครับ

คู่หลัง ตัดอัด น้ำมันใหม่...

20. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ดันไปคราบ

21. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    winner 7000 ครับ ลงทุนทีเดียวจบ เสียเล็กเสียน้อยรวมแล้วเสีเยอะกว่าอีก

22. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ดัดแหนบอยู่ 800 ก้อนโหลดน่าจะ2-300 หน่ะคับ......

โช๊คเดิมทำใหม่ พอใช่ได้ประหยัด ตัวล่ะ 250-300 แต่อายุการใช้งานสั้นคับ.....ส่วนโช๊คแต่งข้างล่างคับ........

อยากได้จังกระบอกทองด้วย อ่ะพี่ต้น.....

แบรนด์นี้ แกงค์เสื้อห้าวใส่กันเยอะคับ..... ยังไม่พบปัญหาเลย ใช่ไหมคับน้ามุ่ย อิอิ

23. zapjapan

47
    0
    0
    รอท่านอื่นมาให้ความรู้เพิ่มเติมอีกคร๊าาาาบ
    (บ่นๆๆๆ อยากได้โช็ค คายาบ้ากระบอกทองคู่หน้าจัง ถ้าทางจะหนึบน่ะสิ เสือห้าวเสร็จทุกรายอย่างงี้ อิอิ)

24. zapjapan

47
    0
    0
    ใช่ป่าวครับ อันนี้ล่ะมั้งตัวต้นเหตุแห่งความหนึบ

25. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    ว้าว ว้าว ว้าว...... งามหยด อิอิ

26. zapjapan

47
    0
    0
    ไม่ทราบท่านใดใส่ KAYABA กระบอกทองบ้างครับ มาเล่าอาการให้ฟังบ้างครับ

27. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เท่าที่นั่งมาหนึบดีครับ...

28. zapjapan

47
    0
    0
    ท่านใดมีข้อเสนอ ยี่ห้อ อื่นราคาพอเพียง มาอีกก็ดีครับ เป็นข้อมูลเพิ่มเติมครับ

29. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    นี่ไงคับ วินนอร์......

ข้างบนก้ออีก 1 ทาง เลือกคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้