มีความรู้สึกไม่ดีกับพวก ไม่ใส่ป้ายทะเบียนหลัง ใครเป็นมั่งครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย binary, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. binary

binary New Member Member

59
    2
    0
    ตอนนี้ไม่ใส่ป้ายทะเบียนหลังเป็นแฟชั่นที่นิยมกันเหลือเกิน ไปทางไหนก็เจอ
    ผมเป็นคนนึงที่เห็นรถไม่ใส่ป้ายทะเบียนหลังแล้วรู้สึกเกลียดคนขับทันทีเลย
    แล้วส่วนมากพวกไม่ใส่ป้ายหลัง มารยาทในการขับรถแย่มากด้วย เจอบ่อยๆ
    ถอดออกแล้วมันเท่ขึ้นหรอครับ ผมว่ามันเป็นการเอาเปรียบคนอื่นอยู่นะครับ
    ถ้าเกิดพวกเราโดนพวกนี้ชน แล้วหนี เราก็จะมองไม่เห็นป้ายทะเบียน ทำให้รอดพ้นความผิดไปได้
    หรือการกระทำอื่นๆ ที่จงใจทำผิดกฎหมาย ถอดป้ายเ หรือใส่เลขทะเบียนปลอม เพื่อที่จะพ้นความผิด

สำหรับท่านใดเจอกรุณาถ่ายรูป แล้วส่งที่ จราจรตาเพชรเลยครับ เสร็จทุกราย
    http://www.trafficpolice.go.th/traffic.php?PHPSESSID=no8tjf4j6703p71h0i8l6s0lk1

ขอโทษด้วยนะครับถ้าหากไปกระทบถึงท่านใด ที่กล่าวมาเป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล

2. hungkymum

hungkymum New Member Member

27
    1
    0
    พวกหนีไฟแน๊นซ์ครับ

3. ส่วนใหญ่ พวกรถค้างไฟแนนซ์

4. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    เห็นแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีเหมือนกัน

5. เมื่อก่อนก็ไม่ใส่ เพราะคิดว่าเท่ห์

แต่ตอนนี้ใส่แล้ว เพราะคิดว่ามันไม่เข้าท่า

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    แต่ก่อนคิดว่ารถซิ่งๆเค้าถอดออกไว้ป้องกัน CCTV มันถ่ายตามแยกเวลาไปซิ่งและก็บวกกับเท่ห์ด้วย แต่เข้าใจแล้วล่ะว่ามันไม่ได้เท่ห์จริงๆอ่ะ ช่วงนี้ที่เห็นมากๆก็พวกรถเดิมๆใหม่ๆหน่อยใส่ท่อใส่ล้อถอดป้ายทะเบียนกันซะส่วนใหญ่ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่ก็อาจจะหนีแนนซ์มั้งตามข้างบนบอก :D

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ช่วงนี้เห็นเยอะ

ใส่กันเถอะครับ มีทะเบียนก็เท่ห์ได้ครับ

8. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    ใส่กันเถอะ ไม่ต้องมีปัญหากัน

9. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    มีช่วงนึงผมไม่ใส่ครับ
    เพราะทำสีมาแล้วทะเบียนหาย 55555555
    ตอนนี้ได้มาแล้วใส่แล้วครับ

10. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    โดยส่วนตัวไม่ชอบเหมือนกันครับ

รู้สึกไม่ดี

11. binary

59
    2
    0
    ที่วันนี้ผมเอามาตั้งกระทู้เพราะว่า
    โดยส่วนตัวก็ไม่ชอบอยู่แล้วมาตั้งนาน
    เจอพวกขับไม่มีมารยาทถ้าไม่ใส่ป้ายทะเบียนจะถ่ายส่ง จราจรตาเพชร (ส่งไป3คัน โดนตำรวจปรับไป2คันแล้วครับ)

แต่เมื่อเช้า แม่ผมไม่สบายเลยออกไปซื้อโจ๊กให้แม่กิน (ฟันไม่ได้แปรง น้ำไม่ได้อาบ ไปแบบครึ่งหลับครึ่งตื่นเลย)
    ขับๆอยู่เลนสวนกันนะ มีวีโก้เดิมๆเลย ยูเทรินรถมันตัดหน้าเฉยเลย (ไอ้สัด) ไม่เห็นเราเลยรึไงหว่าขับมาดีๆ เบรคหน้าตั้งเลย ตาสว่าง
    แล้วมันก็ซัดออกไป ป้ายก็ไม่ใส่ (รถมึงเดิมๆทุกอย่างเลย มึงถอดป้าย รถมึง+ความเท่กี่%วะ)

แล้วก็จอดซื้อโจ๊ก เป็นเลนส์จอดข้างถนนแบบเฉียงๆอ่ะ พอเราจะถอยรถออก ใส่เกียร์ถอย แต่เหยียบเบรคอยู่ รถไม่ได้ขยับเลยเพราะเห็นแล้วว่ามีรถวิ่งมา เขา(มัน)ก็บีบแตร (บีบธรรมดาก็ปกติอ่ะใครจะว่ามัน มันบีบ ปี๊ดดดด ปี๊ด ปี๊ด ปี๊ด ปิ๊ด ปี๊ดดดดดดดด) ทั้งๆที่รถยังจอดสนิท แค่มันเห็นไฟถอยแค่เเนี้ยมั้ง แล้วพอมันเบรคแถวท้ายๆรถ มันก็กดแบบไม่พอใจอ่ะเอี๊ยดๆไป เท่านั้นละเลือดขึ้นหน้า เหยียบตามเลยไปบีบแต่ตามตูดมัน มันก็ขับหนีใหญ่ (กูแค่ใช้ขี้เล็บตีนแตะคันเร่งเอง มึงหนีหน้าตั้งเลย) แต่ที่สำคัญสุดๆ มันไม่ใส่ป้ายอีกแล้ว เป็นรถวีออส น่าจะออกแนวรถเครื่องเสียงเพราะเห็นติดสติ๊กเกอร์ยี่ห้อเครื่องเสียงเต็มกระจกหลังเลย

เลยกลับมาบ้านเทโจ๊กให้แม่เสรจ เลยมาตั้งกระทู้ระบายให้พี่น้องฟัง

12. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    ผมว่าไม่ได้หนีแนนซ์หรอกครับ เพียงแต่บางคนชอบเอา ป้ายหลัง ออกคับไม่รู้ว่ามันไปต้านลมทำให้รถช้าลงตรงไหน
    ผมเคยมีเพื่อน รถเดิมๆเลยคับ เอาป้ายหลังออก บางทีผมคิดนะ เค้าอาจคิดว่า ว่ารถเดิมติดสติ๊กเกอร์แต่ง มีสติ๊กเกอร์ทีมข้างหลัง ร้านข้าวมั่ง ร้านไรมั่ง ก็ซิ่งแล้ว เอาป้ายหลังออก แถมไม่เสียตังด้วย มันจะได้คล้ายรถแข่งในสนาม เวลาคุยกะ ญ จะได้บอกว่าอยู่แก๊งรถซิ่งนะ จะทำให้รู้ว่าอยากซิ่งนะ แต่จะไม่แต่ง จะทำไม และพวกนี้มักขับเร็วคับ เครื่องมีม้าไม่ถึงร้อย แต่ขับยังกับ 300ม้า
    ทำเป็นกลัวตำรวจ กลัวเค้าจะจับ รถเดิม ติดสติ๊กเกอร์ เค้าไม่จับหรอกคับ แต่เค้าจับเพราะไม่ติดป้ายมันผิดกฏหมาย

---------- Post added at 15:20:53 ---------- Previous post was at 15:20:37 ----------

ผมว่าไม่ได้หนีแนนซ์หรอกครับ เพียงแต่บางคนชอบเอา ป้ายหลัง ออกคับไม่รู้ว่ามันไปต้านลมทำให้รถช้าลงตรงไหน
    ผมเคยมีเพื่อน รถเดิมๆเลยคับ เอาป้ายหลังออก บางทีผมคิดนะ เค้าอาจคิดว่า ว่ารถเดิมติดสติ๊กเกอร์แต่ง มีสติ๊กเกอร์ทีมข้างหลัง ร้านข้าวมั่ง ร้านไรมั่ง ก็ซิ่งแล้ว เอาป้ายหลังออก แถมไม่เสียตังด้วย มันจะได้คล้ายรถแข่งในสนาม เวลาคุยกะ ญ จะได้บอกว่าอยู่แก๊งรถซิ่งนะ จะทำให้รู้ว่าอยากซิ่งนะ แต่จะไม่แต่ง จะทำไม และพวกนี้มักขับเร็วคับ เครื่องมีม้าไม่ถึงร้อย แต่ขับยังกับ 300ม้า
    ทำเป็นกลัวตำรวจ กลัวเค้าจะจับ รถเดิม ติดสติ๊กเกอร์ เค้าไม่จับหรอกคับ แต่เค้าจับเพราะไม่ติดป้ายมันผิดกฏหมาย

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็น ใส่ป้ายญี่ปุ่นก้อเยอะคับ ลองคิดเล่นๆดูว่า ถ้าไปเฉี่ยวชน ใครงานนี้จับมือใครดมไม่ได้แน่นอน

14. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ใส่กันเถ่อะครับ ผมเคยป้ายหลังหล่นหายโดนปรับไปตั้ง500อ่ะครับ โดนตรงด่านจ่ายเงินตรงบางนา

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ใม่ใส่เพราะกลัวแฟนจับได้ครับว่าพากิ๊กไปเที่ยว เพราะแฟนผมจำป้ายทะเบียนแม่นมาก

555+ อันนี้ขำๆนะครับ

จิงๆแล้วผมว่าใส่กันเถอะครับไม่งั้นโดนปรับหนักเลยครับ

อ๋อเรื่องป้ายปลอมด้วยนะครับ โดนหลายบาทอยู่นะครับ ป้ายที่ให้ร้านทำอะครับไม่ได้ทำจากขนส่งระวังด้วยนะครับ

16. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เมื่อก่อน
    - ไม่ใส่หน้า /หลัง
    - ใส่หน้า ไม่ใส่หลัง
    - ใส่ป้ายญี่ปุ่น หน้า - หลัง
    ปัจจุบัน ใส่ครบหน้า หลัง ยังโดนจับเลย :D แต่ ข้อหาก็ยังเบากว่าไม่ใส่ หรือ ใส่ป้ายญี่ปุ่น เพราะ ยังพอขอกันได้ เพราะโดนแค่ " ป้ายเอียง กะ ป้ายไม่ติดกึ่งกลาง " แต่ถ้าไม่ใส่หละ ขอยังไงก็ไม่ได้ เคยโดน กองปราบ ล้อมรถด้วยอ่ะ :cry::cry: ใส่กันเถอะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินค่าน้ำมันเป็นค่าปรับ :cool:

17. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    คะแนนความ ไม่เข้าท่า

ไม่ใส่ ป้ายหลัง 8/10

เปิดตัดหมอกหลัง แบบไร้เหตุผล 15/10

18. binary

59
    2
    0
    เพิ่มความเท่ให้กับรถคุณ 5%

แต่เพิ่มความเกลียดของคนรอบข้าง 95%

19. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ผมไม่ คิด ว่า มันจะเท่ เชี้ย ไร เลย

กลับ เกลียด มากๆ ไม่รุ โรคจิต รึป่าว คิคิ

คิดดู ถ้า ญาติ ตัวเอง โดน เฉี่ยว แล้ว บอกว่า รถ ที่เฉี่ยวไม่ ใส่ป้าย หลัง

จะ คิดไง

เอาใจเค้า มา ใส่ ใจ เรา บ้าง ก้อ ดี

ขอระบาย หน่อย นะ แหะๆ

20. smooth shirt

smooth shirt New Member Member

14
    0
    0
    เปิดตัดหมอกหลัง แบบไร้เหตุผล

อันนี้ ผมว่าน่าเกลียดกว่า

21. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    เรื่องไม่ใส่ทะเบียนหลังผมว่ามันคงคิดว่าเทห์ถ้าโดนจับมันจะอ้างว่าหาย
    ถ้าคิดว่าแน่จริงก็อย่าใส่ทะเบียนหน้าไปเลยสิช่ายมะ
    แล้วเรื่องข้อหาแผ่นป้ายไม่ติดกึ่งกลางกับป้ายเอียงไม่มีในกฎหมายนะครับ
    มีแต่ไม่ติดแผ่นป้ายในที่ที่มองเห็นได้ชัดเจนเท่านั้น(ถามจากอดีตสารวัตรจราจรสน.โชคชัย4)
    ถ้าโดนมาอาจจะโดนข้อหาไม่ชัดเจนแหละครับหรือถ้าอย่างอื่นก็โดนแดกตังค์ครับ

22. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    เมือก่อน ก้อไม่ใส่ ครับ โดน พ่อ ด่า ทุกวัน แต่ ตอนนี้ ใส่ เหมือนเดิม ขี้เกียจ เอาออก เอา ติด อิอิ

23. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    +.+

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ธันวาคม 2009
  24. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    อ๋อหนีไฟแน๊นส์เค้าทำกันแบบนี้หรอครับได้จำไว้หนีมั่งอิอิ อ่าล้อเล่นงี้

25. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ของผมมันหายยย ยังผ่อนอยู่ ขี้เกียจไปหาไฟแนนส์เรื่องเยอะ ครับบบบบบ

26. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ผมเคยไม่ใส่แผ่นหน้าอยู่ช่วงหนึ่งคับ เหตุผลเพียงแค่เสียดายที่เพิ่งเปลี่ยน Part รอบคัน + ทำสีมาไหม่ๆแล้วไม่อยากเจาะ

แต่มันก็ต้องแลกมาด้วยการใช้งานที่ต้องคอยระแวงด่านอยู่ตลอด

ต้องถึงขนาดวางแผนเส้นทางก่อนที่จะไปไหน อย่างเช่นเดิมเวลาผมจะไปมหาลัยผมจะขึ้นทางด่วนไป แต่พอไปทำแบบนั้นมา เวลาไปเรียนถ้าหลัง 10 โมงแล้วก็จะขึ้นไม่ได้ เพราะต้องผ่านด่านงามวงษ์วานซึ่งจะมีตะรวดดักตรงช่องเก็บเงินทุกวัน จะขึ้นได้อีกทีก็หลังบ่าย 2 อะไรประมาณนี้ สุดท้ายไม่โดนที่นี่ก็ไปโดนที่อื่นอยู่ดี มาคิดถึงตอนนี้แล้วก็ตลกตัวเองคับ -*-

27. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ผมเฉยๆ ถ้าเจอก็ไม่เกลียด แค่อย่าทำให้ใครเดือดร้อนพอคับ

เค้าอาจจะมีเหตุผลของเค้าก็ได้คับ เช่น ป้ายหลุดหาย หรือ ชำรุด

แต่ผมใส่หน้า-หลังครบนะ อิอิ

28. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    จริงหรือครับที่ว่าไม่ติดป้ายแล้วเท่ เวปนี้ก็รถแต่งล่วนผมไม่เห็นมีกระทู้สร้างกระแสเท่โดยไม่ติดแผ่นป้ายเลย ผมแค่ลองคิดก็ไม่กล้าแล้วกลัวโดนจับเสียเงินโดยใช่เหตุ ซึ่งก็เห็นบางคันที่ไม่ติดป้าย ก็เฉยๆ น่ะเขาคงมีเหตุผลของเขา หากว่าเกิดเฉียวชนกันจริง แล้วหนีมีหรือที่เราไม่ตามไป ให้หยุด หรือโทรแจ้งให้สกัดจับ

29. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    รู้สึกว่าถ้ามันชนแล้วหนีทำไงดี

30. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ถ้าตำรวจไม่จับ ผมก้อไม่ใส่ครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้