ถามเรื่องเกียร์ครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tstefym6, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    ผมใช้เครื่อง sr20 ฝาขาวอ่ะครับ ปัญหาคือ เกียร์มานเสียงดังมากเลยเวลา ลากรอบสูงๆ มานดัง กร๊อกๆๆๆๆๆๆๆ อ่ะครับเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็ไม่หายอ่ะ ผมคิดว่า เฟืองท้ายกะเกียร์รอบมานไปกานไมได้ เฟืองท้ายของผมตัว 4 เกียร์อ่าครับ ช่วยทีครับๆ พี่ๆๆๆค้าบๆๆๆๆ:cry:

2. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    เสียงนี้แน่ใจนะว่าป็นที่เกียร์ ผมว่าฟังดีๆๆนะเสียงเหมือนชาร์ปละลาย

3. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    เกียรืแน่ๆครับเพราะเวลาจอดอยู่เฉยๆมานก็ดังแต่ไม่มาก แล้วเวลาเหยียบคลัชมานก็เงียบปล่อยคลัชมานก็ดังอีก เซงเลย ผม เฮ้อ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้