ขอถามเรื่องปั้มติ๊กครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย BaT, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BaT

BaT New Member Member

33
    1
    0
    ผมใส่ปั้มติ๊ก walbro 255 + regulator แต่งแต่ปรับแรงดันไม่ลงครับเดินเบาอยู่ที่ 4 บาร์กว่า
    ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขยังไงหรอครับจากที่ลองดูเหมือนน้ำมันไหลกลับถังไม่ทัน
    ปล. เครื่อง b16 ครับหัวฉีดเดิม

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองเช็คเรกกูเรเตอร์ดูครับ

3. Arm Adrenaline

Arm Adrenaline New Member VIP

99
    0
    0
    ถ้า reg ปรับได้ แล้วยังปรับไม่ลง
    ลองเช็คดูว่า ท่อน้ำมันไหลกลับเป็นท่อเดิมหรือป่าว
    ถ้าเป็นท่อเดิม จะมีขนาดเล็กมาก ต้องเปลี่ยนท่อน้ำมันไหลกลับให้ใหญ่ขึ้นครับ

4. BaT

BaT New Member Member

33
    1
    0
    เป็นท่อเดิมครับตอนนี้ไล่ดูแล้วน้ำมันไหลกลับไม่ทันครับสงสัยต้องเปลี่ยนท่อน้ำมันไหลกลับแต่ไม่รู้ขนาดเท่าไรหรอครับ
    ตอนนี้ใช้ปั้มเจปรับได้ปกติ

---------- Post added at 23:01:57 ---------- Previous post was at 23:01:38 ----------

เป็นท่อเดิมครับตอนนี้ไล่ดูแล้วน้ำมันไหลกลับไม่ทันครับสงสัยต้องเปลี่ยนท่อน้ำมันไหลกลับแต่ไม่รู้ขนาดเท่าไรหรอครับ
    ตอนนี้ใช้ปั้มเจปรับได้ปกติ

5. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้