ร้านทำแอร์ดีๆมีที่ไหนบ้าง

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Faee, 17 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    สวัสดีเพื่อนๆ ชาว สตาเรททุกครับ

อยากถามเรื่องแอร์ รถของเจ้า สตาเรทอะครับ

ทำมาเกือบปีได้แล้วอะครับ

ก้ไม่จบสักกะที

อยากถามเพื่อนๆชาวสตาเรท ที่อยุ่ แถวพัฒนาการ (หรือสวนหลวงก้อได้จ่ะ)

ว่ามีร้านที่ไหนดีๆมั้งอะครับ

อยากให้มันเย็น ฉ่ำไปยาวๆ แบบจบๆครับ:cry:

2. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    อาการมันเป็นยังไงบ้างครับ

3. fluke82

fluke82 New Member Member

169
    1
    0
    ไม่เย็นเลยเหรอครับ

4. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    เรื่องมานยาวมากเลยอะครับ

มันเกือบครบรอบ หนึ่งปีแล้ว ที่ทำแอร์แล้วไม่จบสักที

อาการก้อเหมือนเดิมครับ

ตอนแรกๆ ช่างบอก คอดย์แอร์รั่วบ้าง

พอเปลี่ยน บวกกะ เติมน้ำยา ก้อเย็น ไม่นานอะครับ
    ประมาน สอง สาม เดือน

ก็ร้อนครับ พอทำอีก เค้าก้ออ้าง นุ้นอ้างนี้ ก้อเหมือนเดิมครับ

ล่าสุดเมื่อ ประมาน ห้าเดือนที่แล้ว ช่างบอกว่า คอมแอร์ไม่ดีแล้ว

เลยเปลี่ยนคอมใหม่ครับ เป็นของตัว 71 แล้วก้อ ล้างตุ้ใหม่ เติมน้ำยามาใหม่

เย็นไม่นานก้อเป็นอีกครับ ล่าสุด เดือนที่ผ่านมาผมไปทำ (อีกแล้ว) เค้าเปลี่ยน คอย์แอร์หรือท่อแอร์ อะไรสักอย่างให้ใหม่

เชื่อไหมครับ ไม่นานก้อ ร้อนเหมือนเดือม

อาการล่าสุดน่ะครับ

ช่องแอร์ ด้านซ้าย (หรือด้านคนนั่ง) ออกน้อยมาก

แอร์แอบเหม็นอับครับ

คอมแอร์ร้องอะครับ พอเหมือนมันทำงานร้อง แบบประมานว่า "รุ้แล้วหน่า ว่าเมิงอะคือคอมแอร์"

มันร้อง "แอออออออออ" ขำๆน่ะครับ ไม่เย็นเลย

ลมร้อนออกมาส่ะส่วนใหญ่ครับ

พอไปเรียน มหาลัย เที่ยงๆไม่ต้องสืบครับ ตับดิ้นเอาทีเดียว

บางครั้ง ก้อแอบ อิดฉา รถข้างๆที่เค้า ปิดจก คงจะเย็นสบายน่าดู :cry:

บ่นไปก้อมาก อาการก็ที่ บอกไปเนี่ยอะครับ

ยังงัย พรุ่งนี้ ผมลอง เอารถไปทำ (อีก)ครับ เห็นเค้าว่า เป็แอร์ เฉพาะ อู่ใหญ่ครับ

ต้องขอขอบคุน drag barและก้อ flukekab ที่เข้ามาให้สนใจ

ถ้า ทำไม่จบ ผลออกมายังงัย เด่ว มาบ่นให้ฟังต่อน่ะครับ ขอบคุนครับบบบบ:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้