มาใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย vi6n, 19 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vi6n

vi6n New Member Member

19
    0
    0
    คือ ผมกำลังจะซื้อ civic coupe ปี 99 ในราคา 340,000

รถสภาพ OK เครื่องเดิม แต่งภายนอก Max 17

อยากถามความคิดเห็นหน่อยครับ ว่าราคา Ok มั้ย

อีกอย่างได้มาอย่างแรกผมควรทำไรบ้าง

ปล.รถคันแรกน่ะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเลย

2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ยินดีต้อนรับสาวกSiใหม่ครับบบบบบบบบ
    ก็ค่อยๆศึกษาไปนะครับสำหรับการแต่งอย่าใจร้อน(อย่าใจร้อน)
    เดี๋ยวเสียตังหลายรอบครับ ชื่อแจ๊คนะครับเข้ามาคุยเล่นกันได้
    [email protected]

3. vi6n

19
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมชื่อ นก แล้วจะแอดไปคุยด้วยน่ะครับ

ปล.มีเรื่องถามเยอะเลย

4. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ว่างๆๆผ๋มขอคำชี้แนะมั่งน่ะคับ...k.แจ็ค....:eek:

ยินดีต้อนรับเช่นกันงับ...นันงับอยู่ภูเก็ต[email protected] แอดมาโม้การได้ :D:D:cool:

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ดีครับ ได้รถแล้วมาโชว์กันบ้างนะครับ :)

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    มีไรก็โพสถามเลยครับเดี๋ยวมีกูรูมาตอบเพียบจะได้ไม่ต้องไปงม

7. kkict_1706

kkict_1706 New Member Member

185
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

8. ่nuttanun

่nuttanun New Member Member

216
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ:D

9. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ยินดีเช่นกันครับ
    ชื่อกริชครับ [email protected] (ถ้ามาแถวๆสระบุรี-อยุธยา กินก๋วยเตี๋ยวกัน อิอิ)

**ซื้อรถมือสอง อย่างแรกที่ต้องทำเลยเกี่ยวกับของเหลวเปลี่ยนใหม่ได้จะดีมากครับ (น้ำมันเครื่อง-น้ำ-ท่อยาง...)
    ต่อมาก็พวกลูกยางต่างๆ เช่นสวิงอาร์ม... ดูว่าสภาพดีไหม ไม่ดีก็จักการใหม่ดีกว่า และอีกอย่างถ้าชอบล้างรถเอง ก็ดีนะเราจะได้เห็นมีจุดไหนที่เกิดปัญหา-เกิดรอยบ้าง ค่อยๆทำไปครับ ทำให้ดีก็ใช้ได้นานแล้วครับ...

10. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ยินดีต้อนรับครับๆ มีอารายก้คุยกานได้ โพสกานได้งับ

[email protected] เบสท์ฮะ

11. fatslim

fatslim New Member Member

33
    0
    0
    มาต้อนรับด้วยคนครับบบ ใหม่เหมือนกัน^^

12. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ยินดีต้อนรับครับ เจอกัน เร็วๆนี้

13. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    ยินดีด้วยครับ มีสมาชิกใหม่เพิ่มอีกแย้ว

14. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    ยินดีต้อนรับคับ แต่ว่าอยู่แถวไหนคับ หุหุ

15. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ยินดีต้อนรับคับ ^^

16. vi6n

19
    0
    0
    อยู่ราชบุรีครับ ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนน่ะครับ

ช่วงนี้วุ่นเรื่องรถอยู่เลยไม่ได้เข้ามาตอบ ขอโทษด้วยน่ะครับ

17. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เข้ามาชนแก้วกัน มั้งนะคับ คิคิ ชาวแก๊งฝากชวน[​IMG]

18. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ถ้าจะให้ดีหา ศูนย์เช็คสภาพรถมือสองเลย เช็คทุกอย่าง จะได้รุ้ว่า รถต้องทําหรือซ่อมส่วนไหนบ้าง

จะซื้อรถมือสอง ใจเย็นๆครับ ดูให้ดี ใจร้อนนี้เจ๊งอย่างเดียว ผมเนี่ย ซื้อมาสรุปต้องมาทําใหม่ทั้งคัน เพราะใจร้อน T_T

พูดถึงราคานี้ก็ ok นะคับ

19. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ยินดีต้อนรับคับผม

20. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

21. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ยินดีต้อนรับเช่นเดียวกันคะ

ราคาก็โอเคคะ แต่เรื่องสำคัญคือสภาพรถเป็นอย่างไร

รถสภาพ 10 ปีนี่ต้องตรวจสอบหลายอย่าง เช่น วิ่งมากี่โล เสียงเครื่องยังแน่นไหม

สีรอบคันเป็นอย่างไร อย่างที่พี่ๆเค้าบอกแหละคะ อย่าใจร้อน อันนี้เห็นด้วย

22. vi6n

19
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนน่ะครับ

ได้รถแล้วครับ แต่คงต้องจอดอู่เพราะที่กันชนหน้ามันมีแผลแตก แหะๆ

ปีใหม่เลยต้องนอนอยู่บ้านเลย เซ็ง

23. adam12

adam12 New Member Member

174
    0
    0
    หาโคมดำมุมส้ม 98 ครับ 0879994432

24. adam12

adam12 New Member Member

174
    0
    0
    ยินดีต้อนรับคับผม
    หาโคมดำมุมส้ม 98 ครับ 0879994432

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้