โมd16y8

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย สลิล, 10 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สลิล

สลิล New Member Member

6
    0
    0
    :)ถามผู้รู้เครื่องd16y8ที่ว่าทำให้แรงได้ต้องทำอะไรบ้าง ตอนนี้รถผมทำแค่ขัดไอดีไอเสีย ปาดฝา เฮดท่อ2นิ้ว คลอย์แยก ล้อ15 อยากทำให้วิ่งสนุกกว่ารถเดิม พี่ๆช่วยบอกรายละเอียดและค่าทำจะขอบคุณมากๆ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  3. สลิล

สลิล New Member Member

6
    0
    0
    แล้วพวกพี่ๆทำกันร้านไหนคับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับคุณ musachi

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมนะคับ

6. noum_ek00

noum_ek00 New Member Member

45
    1
    0
    โมตามสูตรนี้ใช้รถแบบประจำวันมีปัญหาอะไรเยอะไหมครับรบกวนด้วยนะครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

8. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ปั้มติ้กเจโบ....หัวเทียนซิ่ง......จอฟ้า VAFC 2(รึว่าเล่นพวกกล่องจูนไปเลย)

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ถ้าทำตามคุณ musachi ที่ได้ให้ข้อมูลไว้อ่านกันนั้นผมคิดว่าคุณ noum_ek00 ควรจะทำสเต็ปแรกเพราะสามารถขับใช้งานชีวิตประจำวันได้คับไม่มีปัญหาอะไรมากวนใจขับออกต่างจังหวัดก็ได้ เอาไปวิ่ง402เมตรขำๆก็ดีเอาไปวิ่งเซอร์กิตก็ได้ ป.ล.ผมเคยทำกับเครื่องเก่าแล้วสรุปได้ผลเกินคาดขับจากนครศรีธรรมราชไปกลับกทม. ไม่มีปัญหาผ่านตลอดใช้ดีและทนทาน แต่ตอนนี้เปลี่ยนb18cแล้วอยากเล่นแคมป์คู่ดูบ้าง 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้