ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tz, 11 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    คือตอนนี้ ไอ พาสติก ที่มันไว้ ล๊อค แกนปั่นน้ำฝนมันแตกเนื่องจากมัน เก่าแล้วอะเป็นพาสติกก็แตก ทำให้ ขามันหลุดออกจากกัน ใบปัดไม่สามารถทำงานได้ ผมต้อง ขับแบบมองไม่เห็นทางกลับบ้าน ตัวนี้ พอมีขายที่ไหนบ้างครับ ตามรูปเลยครับ หรือใครมีขาย บอกผมหน่อยครับ

2. Tz

253
    3
    0
    เพิ่มรูปครับ

3. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ของผมก็หักครับ ผมเลยเอาลวดมาลัดไว้อะครับ

4. Tz

253
    3
    0
    เอารวดรัดไว้ตอนใช้งานมันต้อง ขยับไป-มาอะครับ ผมลองแล้ว มันไม่ได้อะครัย

คือลักษณะ เป็นหัวขุนขึ้นมา แล้วไอพาสติกสีขาวตัวนั้นจะครอบแล้วล๊อค ให้มันสามารถยึดและ เคลื่อนไหว ซ้าย ขวา ได้ครับ

5. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    แล้ว ใช้น็อตใส่แทนเลยได้ไหมอะคับ (ช่วยคิด ไม่เคยเป็นเหมือนกันคับ)

6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ลองหาตามร้านอะไหล่ยังอะ ตามที่บอก ยังไงก็มีขาย...

7. Tz

253
    3
    0
    ขอบคุณพี่ที่ช่วยคิด ขอบคุณพี่นินครับ

คือลองหาตามร้านอะไหล่ ใหญ่ๆ แถว เส้นนวมินทร์ รามอินทรา แล้วอะครับ 5-6 ร้านแล้ว เขาบอกไม่มีอะครับ ขนาดร้านที่ผมเคยไปซื้อ ชุดซ่อมคาบู ยังไม่มีเลยอะครับ ตอนนี้เป็นปัญหา อย่างมากเพราะฝนชอบตกอะครับ T.T

8. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    ช่วยดันละกัน

9. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ถ้าไม่ได้ลองเข้าวรจักรดูครับ

10. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    เดี๋ยวผมช่วยหาครับ ถ้าเจอแล้วจะมาบอกครับ เพราะจะได้เปลี่ยนด้วยเลยครับ

11. Tz

253
    3
    0
    ผมเองก็หาอยู่ครับ 089-066-6678 ถ้า เจอเด๋วผมซื้อ เผื่อแล้วกัน เชื่อว่า น่าจะมีคนต้องการเหมือนกันเพราะ พาสติกตัวนี้ ยังไงก็ ใช้นานๆก็ แห้ง กรอบแตกเป็น ธรรมดา

ขอบคุณพี่ๆครับ

12. sakhorn

sakhorn New Member Member

6
    1
    0
    ใช่ตุ้มพลาสติกตัวบนหรือเปล่าครับ ที่มี4ขาใช่ไหม?
    ของผมก็แตก แถวภูเก็ตมีร้านอะไหล่ มีตัวนี้ด้วย ราคาอันละ สิบหกบาท แต่จะเป็นพลาสติกสีดำขุ่นนะครับ มีเป็นถุงเลย ผมลองใส่แล้วก็ใช้ได้ครับ
    ศูนย์แปดหกสามoห้าหกสามเจ็ดสอง สาคร

13. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ร้านอะไหล่แถวบ้านผมมีนะ เมื่อไม่นานเท่าไรก็เพิ่งซื้อมาใส่

14. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    สงสัยเราต้องไปดูบ้างแระ

15. Tz

253
    3
    0
    คันส้ม เด่วผมดูให้คับ 55+ วันนั้นเขาไปอู่ เจอจอดอยุ่ อิอิ

16. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    หาซื้อได้ตามร้านเลยบอกบูชปัดน้ำฝนอันละประมาณ10บาท

17. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    ของผมก็เสีย หาซื้อไม่ได้ มันไม่มีขนาดของรุ่นนี้อ่ะ

ก็เลย ต๊าปเกลียว ใส่ แหวน ใส่ น๊อต
    ก็ใช้มาประมาณ 5 เดือนอ่ะไม่มีปัญหาอารายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้