ขอความรู้ เรื่องตัวถังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Car Loft Auto Import, 9 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    :( พอดีรถผมเวลาขึ้นเนินหรือขึ้นทางต่างระดับได้ยินเสียงตัวถังบิด ไม่รู้จะแก้ยังไงดีครับ ใส่ค้ำหน้าหลังแล้วครับ ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณคร

2. ติด rollbar หรือ ยิงspot ทั้งคัน
    (จะช่วยได้มั้ยเนี่ย)

3. ใช่เลยครับ

อาจจะต้องมีการ spot ใหม่ตัวถังแต่ระวังเรื่องสนิมครับ ปัญหานี้เกิดบ่อย
    อย่างว่าครับ ทำรถมาเนียนๆ เจอพวกพี่ๆที่อยู่ในวงการแข่งรถ rally เปิดฝากระโปรงรถมา
    บอกได้เลยครับรถแท้ รถทำ โดยไม่ต้องดูทะเบียน เพราะว่าเหล็กโครงคานหน้าบ้านเรามันเหมือนเหล็กปี๊บครับ เคาะๆดูได้ครับต่างกับตัวถังแท้ๆ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    วันที่ 13 นี้ ลองแวะไปที่ปั๊มพี่โหน่ง เดี๋ยวจะช่วยดูให้ครับ
    ลองดูตรงตามเบ้าซุ้มโช้คหลัง กับตะเข็บแถวๆซุ้มโช้ค ดูยังครับ เม็ดอาร์คมันหลุดหรือเปล่า
    ต้องขับ แล้วหาคนนั่งหลังซัก 2 คนช่วยฟัง แล้วรื้อหาดูครับ

5. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    รถผมยังไม่เสร็จเลยครับ ขอบคุณมากเดี๋ยวรถเสร็จผมจะแวะเข้าไปให้ดูครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้