ใส่กันโคลงหลัง ek ต้องระวังอะไรบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK0785, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    พอดีผมซื้อกันโคลงหลังของ ek ตรงรุ่นมาใส่คับ แต่ว่าร้อยน๊อตเลย มีผลเสียรึเปล่าคับ เคยเห็นว่ามันมีการฉีกขาด ก็เลยกลัวๆ คับ หรือว่าต้องมีการรองเหล็กด้านหลังก่อนการยึดน๊อตอีกทีคับ ขอคำแนะนำด้วยคับ

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    รองก็ดีครับ ไม่ต้องถึงกับรองแผ่นเหล็กด้านหลัง เอาแค่แหวนอีแปะหนาๆซักข้างละสองตัวก็พอ เพราะกันโคลงมันตรงรุ่น :)

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  4. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ใส่กันโคลงแล้ว เป็นไงบ้างครับ

ใส่กันโคลงแล้ว การเข้าโค้งเป็นไงบ้างครับ....... แล้วซื้อกันโคลงตรงรุ่นนี่ เป็นของ EK9 ป่าว ครับ ราคาเท่าไหร่หว่า :D

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    มาเก็บข้อมูลจากคุณ zamzam คับ ขอบคุณครับ ส่วนคุณชัยสงสัยยากจัดสักชุด อิอิอิ ขำๆครับคุณ

6. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    ตรงรุ่นคับ sir ถ้า type-r มันจะใหญ่กว่านี้คับ ตอนแรกหาไม่ค่อยได้ กะจะเอาของ eg มาแปลงใส่แทน แต่เมื่อเห็นของจริงแล้ว คงจะแปลงกันเหนื่อย เลยหาตรงรุ่นดีกว่า ส่วนลูกหมากกันโคลงถ้าเสีย คงต้องหาเทียบเอามั้งคับ....... ยังห่วงอยู่

7. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ค้ำหลังล่างซื้อที่ไหนคร้าบ เท่าไรครับ ผมอยากได้งับ

8. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    คงไม่เป็นไรมั้งครับ
    มันเกิดมาเพื่อกันและกันอยู่แล้ว

9. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    คงไม่เป็นไรมั้งครับ
    มันเกิดมาเพื่อกันและกันอยู่แล้ว

10. love ek

love ek New Member Member

299
    0
    0
    น่าลอง แต่ไม่มีตังค์

11. ray_4295

ray_4295 New Member Member

75
    4
    0
    ผมก็มีนะแต่ใส่ไม่ได้เลยอะ ติดท่อ ซื้อมาเสียดายฮืออออ

12. ...

ผมเอาเหล็กรูรองด้านหลัง
    มันไม่หญ่เหมือน Type R คงไม่ฉีกหรอก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2009
  13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยงามคับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ซื้อมาแล้วเหมือนกันคับ เท่าที่ดูถ้าเป็น Type R คงต้องเจาะรูเพิ่มแล้วหาแผ่นเหล็ก รองเพิ่มด้วยใช่ไหมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้