อยากรู้ เครื่อง B16A เดิม ๆๆ จะ ลาก................

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย NT.SHOP, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    :eek:
    อยากทราบ ครับว่า เครื่อง B16A เดิม ๆๆ ไม่ได้แต่งเครื่องในอะไร สามารถ ลากรอบ สูงสุด ได้ที่กี่พันรอบ โดยไม่ส่งผลเสียหาย ต่อเครื่อง ยนต์ อะครับ ...... รบกวนหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ:rolleyes::rolleyes:

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    8500 rpm

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมแคมเดี่ยวแค่ 6000 รอบ ผมรีบชักเท้าเลย กลัวเครื่องหลวมเร็ว

4. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านครับ.......มีข้อคิดเห็น อีกหรือปล่าวครับ คืออยากขับใช้ไปนาน ๆ อะครับ อิอิ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    8000 rpm คับ

3500 รอบครับ ถ้าอยากใช้ยาว ๆ

จริง ๆ ลากจนรอบตัดก็ได้ครับ แต่ยิ่งรอบสูง โอกาสพังมันก็มากตามไป
    ไม่มีใครรู้ หรือรับประกันได้ ว่ามันจะพังที่รอบเท่าไหร่ ถ้าอยากใช้ยาว ๆ
    ใช้รอบต่ำเท่าไหร่ ก็ยิ่งถนอมเครื่องไว้ได้นานครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้