เตือนเส้นทางอันตรายครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย evolutionlab, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จริงๆแล้วว่าจะตั้งตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วละ เข้ามาก็ลืมตลอดเลยมัวแต่ไปเปิดกระทู้แห่งปี

เส้นที่ว่าเปนเส้นที่หลายๆคนคุ้นเคยกันดีล่ะคับ คือเส้นเกษตร-นวมิรทร์คับ

จะเปนช่วงตรงหน้าร้านบ้านสวนน้ำพูดง่ายๆก็หน้าอู่RPIIนั่นล่ะคับ

เนื่องจากเค้าเพิ่งตัดถนนผ่านแล้วก็เพิ่งตั้งเปนไฟแดง 2อาทิตย์ที่ผ่านมามีอุบัติเหตุบ่อยมากๆๆๆๆๆทั้งกลางวันและกลางคืน

ผ่านไปผ่านมาคาตาผมเลยก็3-4ครั้งแล้วคับ อาจจะเปนเพราะว่าผู้คนยังไม่รู้ว่ามีไฟแดงตั้งใหม่หรือเหตุใดก็ไม่ทราบแน่

(เช้า-เย็นจากที่รถโคตรติดกลายเปนโคตรก๊อดฟาเธอร์ติด ไม่รู้มันคิดได้ไงแยกนี้)

ใครผ่านไปผ่านมาก็ระมัดระวังนะนิดนึงคับ ไม่ว่าฝั่งเราจะไฟเขียวหรือไฟแดง

บางทีเรารู้แล้วระวังแล้วแต่คนอื่นเค้าไม่รู้อย่างเราก็อาจซวยได้นะคับ

ยิ่งกลางคืนดึกๆด้วยแล้ว มองซ้ายมองขวาก่อนออกตัว ไฟเขียวแล้วนับ1-3ค่อยออกตัว

ออกช้าไปซัก2-3วิไม่เปนไรหรอกคับ เผื่อใครเค้าฝ่าไฟแดงมา ถึงบ้านช้านิดนึงแต่ดีกว่าไม่ถึงเลย

ใกล้ช่วงเทศกาลแล้ว กิน-เที่ยวกันด้วยความระมัดระวังด้วยนะคับ

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านล่วงหน้าคับ

ไมตี้เครื่องเดิม ถูกใจสิ่งนี้
  2. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ขอบคุณครับ

3. เห็นด้วยคับ ตัดใหม่แล้วบางทีคนที่ไม่ค่อยได้ใช้เส้นนี้จะไม่รู้ว่ามีไฟแดง

4. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอบคุรครับ

5. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ขอร๊า ~

6. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ขอบคุณคับ

7. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ขอบคุณครับ ผมก็เกือบจะเป็น 1 ในนั้นแล้วล่ะ

ผมวิ่งมาจากนวลจันทร์ ติด 3 แยกไฟแดงหน้า RPII

กำลังจะเลี้ยวขวามาเรียบด่วน ผมเป็นคันแรกเลย

พอเขียวผมก็เลี้ยว เหลือบไปทางซ้ายอีกที แม่เจ้า

10 ล้อวิ่งมาทั้งที่ฝั่งเขาไฟแดงอยู่ เล่นซะผมเบรคตัวโก่งเลย

พี่ 10 ล้อไม่มีเบาเลยครับ มุ่งไปเรียบด่วน เฉยๆเลย

8. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ขอบคุณ ครับ

น่าจะ มี ป้าย แจ้งเตือนแถวๆๆนั้น

ขนาด หมู่บ้าน ผม ทำ ลูกคลื่นใหม่ ผมยังแบรคไม่ทันแ จำได้แต่อันเก่า

9. EsquiOZ

EsquiOZ New Member Member

54
    0
    0
    ขอบคุณครับ

10. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ขอบคุณมากๆครับ :D

11. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอบคุณมากครับ

12. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ขอบคุณครับ:D

13. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    จิงๆ น่าจะทำเป็นสะพานข้ามไปเหมือนกับ ฝั่งรามอินทรานะครับ เพราะเส้นนั้นไฟแดงเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก - -''

14. ขอบคุณมากๆครับ อันตรายจริงๆด้วย

15. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ขอบคุณนะคับ

เห็นข่าวออกบ่อยๆ ถนนที่ชำรุดหรือปรับปรุงจะเกิดเรื่องประจำเลยอ่ะ

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ

17. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ขอบคุณครับ แต่ผมไม่ค่อยได้ผ่านเท่าไหรแถวนั้นอ่ะ รถซิ่งมันเยอะ...........น่ากลัว เสียงดัง

18. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณคับ

19. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณครับ

20. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

แป้น แป้น แป้น 1..2..3.. แล้ว ยก คลัท สวนคันเร่ง

21. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    แยกนี้ไม่ได้ช่วยให้การจราจรดีขึ้นเลยคับ ...

แล้วยิ่งที่มาจากแยกนวลจันทร์มุ่งหน้าไปเลียบด่วนนั้น เลนซ้ายนั้นผ่านตลอด

ยิ่งอันตรายใหญ่คับ เพราะจะมาเร็วมากแล้วรถที่มาจากเส้นตัดใหม่เลี้ยวมาก้อจะบวกกันเอาง่าย ๆ

ไม่รู้คิดอะไรกัน เอาเงินไปสร้างรถไฟฟ้า เห๊อะ !!!

22. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ขอบคุณครับ

23. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    ขอบคุณครับ

24. Sketch_Prostreet2

Sketch_Prostreet2 New Member VIP

58
    0
    0
    ออกไปจะเลี้ยวขวา มองซ้าย รถมา ก็เสียวพอละ เจอรถ ฝั่งขวา แทงยูเทินกลับ ตอนฝั่งเราไฟเขียวนี้ดิ่ จี๊ดกว่า เบรค กันระนาว

25. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    หรอออออออออออออออออออออ

26. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แถมติดแบบมากกกกกกกกกกก ทั้งเช้าช่วง 8โมงถึง9โมงครึ่ง ติดยาวยัน กม.8 อะครับ
    และติดแบบโคตรมากกกกกกกกกกกกกก ในช่วงเย็นตั่งแต่ สะพานหน้าบิ๊กซีแจ้งวัฒนะถึงโน่นนนนนนนนนนนนนนนนน แถวๆ เรียบด่วน หรืออาจจะแยกนวลจันทร์

1 วงเวียน
    2 แยกเซนทรัลรามอินทรา เข้าหมู่บ้านอัมรินทร์
    3 แยกลาดปลาเค้า
    4 แยกซอยมัยลาภ
    5. แยกซอยนวลจันทร์
    6. แยกไปสุขา บางกะปิ กม. 8
    7. แยกเข้าสวนสยาม
    9. แยกมึน

555+ ไฟแดงเยอะได้อีก

เส้นเกษตร นวมินทร์ ผมใช้บ่อยอยู่ครับ ขอบพระคุณมากๆ ครับแล้วจะระวังไว้ครับผม อิๆ

27. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ ดูจากสีสเปรย์แล้ว คงเซิ้งกันไปหลายคันแล้วครับ

เส้นนี้ผ่านทู๊ก กวัน จนเด่วนี้ต้องขี่แมงกาไซค์ไปทำงานแล้ว เพราะรถมันติดมากๆ ขี้เกียจลุ้นเวลาลงสะพานมา
    แต่คืน ศุกร์-เสาร์ เอาแมงกาไซค์ไปไม่ได้ครับ เด่วโดนพี่จรวดเค้าไล่ตีเอา นึกว่าเปงแว้น น น ซ์ ขนาดเอารถหญ่ายปัย
    พี่หรวดเค้ายังเรียกเลย บึ๋ย ย ย !

28. B14

B14 Active Member Member

123
    32
    28
    ดันคับ
    เพื่อความปลอดภัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้