ขอความรู้หน่อยครับ มือใหม่หัดขับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Miashi, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    1. ปกติรอบเครื่องควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    ของผมตอนเปิดแอร์ใส่เกียร์ D จอดไฟแดง 500 ครับ
    พอลองปิดแอร์มันตกเหลือ 300 -*- แต่ไม่สวิงครับ
    2. คอพวงมาลัยยังปรับยกขึ้น-ลงไม่ได้ นี่เป็นเพราะอะไรได้มั่งครับ
    3. ตอนเปิดไฟมันลืมตาครึ่งนึงได้ไหมครับ ของผมมันได้บ้างไม่ได้บ้าเลยไม่รู้ว่ามันค้างหรือเปล่า
    4. พวกช่องแอร์+สวิตต่างๆของ คอนโซลยังพอหาได้ไหมครับ
    5. ถ่ายน้ำมันเครือง+เกียร์ มันกี่ลิตรอ่าครับ

พอนึกออกแค่นี้ครับ
    พอดีเพิ่งได้รถมาเมื่อวาน ยังไม่มีความรู้อะไรเลยครับ ยัไงขอรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักและใช้ MR 2 ครับ
    ผมชื่อเอกครับ

2. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    1. รอบเครื่องต่ำไปนิดปกติเปิดแอร์น่าจะประมาณ800 ปิดแอร์น่าจะ 600 น่ะครับไม่รู้ว่าถูกเปล่าแต่ที่แน่จะมีขีดอยู่ในวัดรอบที่เกิน
    500ขึ้นมาขีดนั้นและ แต่ถ้าไม่ซีเรียดรำคาญก็ไม่เป็นไรประหยัดดี
    2.ที่คอพวงมาลัยลองก้มดูข้างใต้มันมีอะไรไปขัดหรือเปล่า หรือไม่ก็ตัวดึงสลักยังใช้งานดีไหม อันนี้เดาอยากดูเบื้องต้นก่อนดีก่า
    3.ลืมตาครึ่งหนึ่งได้ครับ เปิดสุดแล้วกะเอาเวลาปิดเหลือ 1แกร็ก ส่วนที่ว่ามันขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างลองเช็คมอเตอร์ดูครับว่าเป็นยังไง
    4.ช่องแอร์ไปหาตามเซียงกง ไม่ต้องไปโชว์บอกว่ารถอะไรเดี๋ยวมันจะ +เพิ่มบอกว่าหาของ colona หรือcilica จะถูกตังหน่อย
    เป็นไปได้แกะไปเทียบเลยดีที่สุดเพราะผมจำไม่ได้ว่าครีปมันสั้นยาวกว่ายังไง อันละ 150 บาท
    5.นำมันเครื่องน่าจะ 4 ลิตรน้ำมันเกียร ไม่เกิน 3 ลิตร
    ตามนั้นก่อนมั่วบ้างถูกบ้างเดาบ้าง เดี๋ยวให้กูรูคนอื่นมาตอบ ดีก่าอิอิ

3. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ว่าแต่ช่องแอร์ด้านคนนั่งใครมีเหลือมั่งอ่ะ อยากด้ายยยยย

4. Miashi

94
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม

5. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ช่องแอร์ผมแตกหมดแระ ปรับไม่ได้ซักอันนึง ฮือๆๆ

6. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    DIY......งบไม่เกินร้อยบาท......เจอกันคราวหน้าเด๋วบอกวิธี

7. Miashi

94
    0
    0
    ที่วัดน้ำมันเครืองเป็น สนิมอ่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้