เต็ดมิตซูกล่องไม้ขีด มันกี่% คับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 8 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ถ้าจะเอามาเล่นด้วยมันจับดีรึป่าวคับ

เเล้วตัวเต็ดจับประมาณกี่ % เเล้วเป็นเต็ดครัชใช่รึป่าว

พอดีมันใส่รถผมได้พอดีเลยสนใจอะคับ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    100% ครับอัตราทด 3.9

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    100% ผมว่าคงไม่ใช่อะคับ เพราะมันติดมากะรถ STD

อันนี้ผมไปได้ข้อมูลมาเเละว่ามันจับ 70% คับ

4. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    วัดยังไงครับว่าจับกี่%:confused:

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมว่าประมาณ 70 แหละ ถ้า 100 เลี้ยวไม่ได้แน่

6. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    เท่าที่เคยทราบข้อมูลเต็ดเดิมๆทีใส่กล่องไม้ขีดได้จะจับประมาณ 20-40 % ขึ้นอยู่กับว่ามาจากเพลาท้ายรถรุ่นไหน Galant Lamda, Starion, หรือ Lancer 2000 Turbo รถแข่งเมื่อก่อนก็เอาเต็ดเดิมมาโมลองชิมให้จับมากขึ้นกันทั้งนั้น ส่วนเต็ดที่จับ 70-75% จะเป็นเต็ดแข่งของ Ralliart ซึ่งราคาแพงและหายากมากเมื่อก่อน:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

7. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0

พอดีผมเคยคุยกะกลุ่มที่เล่น Rally รถเก่าพวกไฟ L อะคับที่เเข่งกันอยู่ เห็นพี่เค้าก็บอกว่าจับประมาณ 70% เลยนะคับ ผมได้ข้อมูลว่าจับประมาณ 70% เนี้ยหลายคนเเละ จากตัวกล่องไม้ขีด GSR

8. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ไม่แน่ใจครับว่าจับเท่าไร

แต่รุ่นน้องผมใส่ของปาเจโร่มาเลี้ยวแล้วก็เหมือนกับไม่ใส่เต็ดครับล้อไม่ค่อยดึงตอนเลี้ยว

แต่รถผมใส่เต็ดของกล่องไม้ขีดมา

เวลาเลี้ยวล้ออีกข้างดึงมากเลยครับ

ประมาณว่าน้องๆเต็ด 100 เลยแหล่ะ

แต่ก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าของกล่องไม่ขีดมันกี่เปอร์เซ็นต์

9. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เคยเอาเครื่องเกียร์ช่วงล่างเพลาแพหลังStarionใส่กล่องไม้ขีด ลงตัว ทำแรลลี่เมื่อ 10 กว่าปีก่อน

10. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

ตอบงี้รู้เลย รุ่นไหน ... :D:D:D

11. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    limited slip

1 WAY จับ เฉพาะ เดินคันเร่ง
    1.5WAY เดินคันเร่ง+ยกคันเร่งนิดๆๆๆๆ
    2 WAY เดินคันเร่ง+ยกคันเร่ง จับเต็มที่

??????????????????????????? ไม่แน่ใจครับผม

12. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เมื่อก่อนเเข่งเเบบนี้เลยรึป่าวพี่กาน

Retro Rally

[media]http://www.youtube.com/watch?v=5ZV_Uw_UnNg&feature=player_embedded[/media]

13. paul-factory

paul-factory New Member Member

59
    0
    0
    ก็ลองใส่ดูเลยครับถ้าจับมากถึง70เปอร์เซ็นต์ลักษณะตอนเลี้ยวจะดัง ต๊อกๆ
    แต่ถ้าไม่ดังก็จะเหมือนเต็ดสกายไลน์ที่จับ20เปอร์เซ็น

14. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมคิดว่าเดิมโรงงานอยู่ที่ 20-40% อย่างที่อาจาร์ยอ็อดบอก
    ส่วนใหญ่ของที่ถอดในบ้านเรามักเจอรองชิมเพิ่มระยะกดเข้าไป ทำให้ใกล้เคียงเต็ด70% มากกว่าครับ
    ทำให้คนส่วนใหญ่คิดว่าเต็ดโรงงานมันจับมาก ความจริงน่าจะถูกดัดแปลงในบ้านเราแล้วมากกว่าครับ

15. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ถามต่อครับ แล้วเต็ดสกายไลน์ เราเพิ่ม%มันได้ยังไงบ้างครับ มีใครDIYไหม เหอะๆ

16. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    D.I.Y เพิ่ม % ลิมิเต็ดเฟืองท้าย ด้วยวิธีง่ายๆๆ

ตามลิ้งเลย http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?p=976677

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้