มีน้ำมันซึมตรงน๊อต ถ่ายน้ำมันเบนชินครับ ใต้ถังน้ำมัน A31

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมไขแน่นแล้วอ่ะครับ เบอร์12 มันยังซึมอยู่

ผมอยากถามว่า จริงๆแล้วน๊อตตัวนี้มันต้องมีโอริงหรือแหวนยาง(เรียกไม่ถูก:p)รองก่อนป่าวครับ

หรือใช้เทปพันท่อสีขาวๆ

1. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    ลองหาแหวนทองแดงรองน๊อตก้นแทงค์มาใส่ดูครับน่าจะเอาอยู่
    แต่ระวังอย่าขันปีนเกลียว หรือ ขันแน่นเกินไป จนเกลียวรูดนะครับ เดี๋ยวงานเข้า

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0

ตามนั้นครับ
    รถเพื่อนเคยเป็น

3. yoshi

yoshi New Member Member

19
    0
    0
    รถผมเคยเป็นนะ ซื้อแหวนอลูมิเนียม มาลองแล้วขันเข้าไปหายเลยไม่ซึมอีกเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้