>> กระจกไฟฟ้า ไม่ขึ้น T_T

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย abadahey, 24 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    กด ขึ้นลงไม่ขยับเลย ได้ยินแต่เสียงมอเตอร์มันหมุน แต่กระจกไม่ขยับ - -" เอามือ เลื่อน ดันขึ้นลงได้เลยอะครับ ใครเคยเป็นมั้ยครับ อย่างนี้ใช้ตกร่องหรือป่าวครับ หรือ กระจกไฟฟ้าเสียเลย แล้วแผงข้างประตูผมแดมป์ไปแล้วด้วยๆ ใครมีร้านแนะนำรบกวนด้วยนะครับ แถวนนทบุรี ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2009
  2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    สันนิษฐานว่ากระจกหลุดออกจากร่องยึดระหว่ามอเตอร์กับกระจกคร๊าบบบบ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    อ่อ ครับ แล้วตามร้านซ่อมประตู ระจกไฟฟ้า ซ่อมได้หรือป่าวครับ แล้วแพงมั้ยครับ ขอบคุณครับ

4. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0

ผมก็เป็นครับ

รอบแรกคามือตัวเอง สริงมันขาดครับ

รอบที่ 2 เพื่อนกด ตกร่อง สรุป พาสสติกในตัวรางมันแตก เคสผมอาจจะอาการเดียวกับ คุณ

abadahey เป็นได้ครับเพราะผมยังกดลงได้อยู่แต่กดไม่ขึ้น

สรุป โดนไป รอบละ 1000 ครับ แต่ว่าร้านที่ผมไปทำ ผมคิดว่ามันแพงไป (อยู่บางแค มีร้านเดียวใน

ระแวงแถวบ้าน ครับ เค้าจะเปลี่ยนรางให้ใหม่เลย (ด้านหน้าจะแพงกว่าหน่อย เพราะเค้าอ้างว่ารางมันจะ

ยาวกว่านิดหน่อย)

ปล. ผมว่าลองหาอะไหล่มาเปลี่ยนเองดีกว่าครับผมดูแล้วมันทำไม่ยากเลย :D:D

ปล.2 เบิกศุนย์เคยถามมา 2600 นิดๆ แต่ช่วงนี้ ศูนย์ลดค่า อะไล่ และ ค่าแรง 20% หรือ 50% ครับ

ลองๆดูครับ

(น้องดอดิก) :D:D:D

5. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

อาจจะสลิงขาดก้อได้นะครับ ผมเคยเป็นถ้ามีเสียงมอเตอร์อยู่ เปลี่ยนสลิงใหม่ครับข้างละประมาณ 500 บาท นะแต่ไม่รู้เหมือนกันหรือป่าวเพราะผมทำแถวบ้าน

6. abadahey

2,753
    16
    38
    ขอบคุณทุกท่านคับ เดี๋ยวเสาทิตนี้จะลองไปให้ร้านดู ครับ อิอิ ไม่รู้จะโดนเท่าไร แต่เข้าร้านไหน ก็คงต้องทำไปเลย กะว่าหาเอาแถวบ้านนะครับ หรือใครมีร้านแนะนำรบกวนด้วยนะครับ

7. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ลองสอบถามราคาดูคร่าว ๆ ก่อนทำก็ดีนะครับ เกือบเคยโดนฟันเหมือนกัน

8. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    มีร้านที่เคยไปทำอยู่ตรงซอยสามัคคีครับ ขับจากด้านถนนที่เลียบคลองประปาเข้ามาในซอยสามัคคี เข้ามาประมาณ 800 เมตร มีจุดสังเกตคือ พบธนาคารกสิกรอยู่ทางขวามือ แล้วร้าน จะอยู่ตรงข้ามเยื้องเลยไปหน่อยนึง ร้านสีแดงๆ ซื่อต่าย service เป็นตึกแถว 2 คูหา ขับเข้าไปจอดในร้านเลย ผมเพิ่งไปทำกระจกมองข้างไฟฟ้า กางไม่ออกมา ราคาที่ทำ 400 บาท แต่ตรงประตูไม่รู้ราคานะครับ เห็นในร้านมีพวกมอเตอร์ประตู อยู่เยอะๆหลายยี่ห้อ

9. abadahey

2,753
    16
    38
    ขอบคุณมากครับ พอจะมีเบอร์ร้านในซอย สามัคคี มั้ยครับ ว่าจะลองไปดูครับ

10. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    อาการเดียวกันเลยครับ ลง แต่ไม่ขึ้น ต้องกดสวิทอยู่นานกว่าจะขึ้น ต้องลื้อเชคดูล่ะ อิอิ

11. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0
    ผมเป็นแต่ละที นี่นอนไม่หลับเลยครับ เพราะบ้านไม่มีที่จอดรถต้องจอดไว้หน้าบ้าน :cry:

หายที เศร้า :D

ปล. พอไปทำที่ร้านแล้วลองๆจำวีธีดูครับ ผมว่าไม่ยาก แล้วพอเป็นอีกจะได้หาอะไหล่แล้วมาทำเอง :D

12. ฺน้องใหม่B14

ฺน้องใหม่B14 New Member Member

3
    0
    0
    เป็นเหมือนกันค่ะ เลื่อนได้แต่ฝั่งคนขับ ไม่รู้จะโดนเท่าไร กดแล้วเงียบสนิท

แถวดอนเมืองมีร้านไหนบ้างค่ะ

13. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ลองเปิดดู อาจจะมีตัวรับบางตัวแตก ของผมเอาลวดมัดใช้ได้ปกติ

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เปิดเลยครับ

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รื้อเลย ไม่ยาก
    น่าจะเป็นที่ กิ๊ฟตัว จับกระจก แตก หรือ หลุด

วันนั้น รื้อเปลี่ยนกระจกเอง ตื่นเต้นได้ใจ
    ยิ่ง หูช้างบานหลังน่ะ โคดมันส์ :D

16. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    อาการเดียวกันเลย

ผมซ่อมอู่แถวสำนักงานเขตบางซื่อ น่าจะประมาณ 500 ได้ครับ

ถ้าสนใจโทรมาเดี๋ยวผมแนะนำให้ งานดีนะ

089-1999309 ตี๊.,

17. abadahey

2,753
    16
    38
    ผมไปร้านแถวบ้าน เปลี่ยนทั้งตัวมอเตอร์เลบยครับ โดนไป พันนึง ำอ้ลูกยางเกลียวมันแตกหมด เลย
    แต่ตอนนี้ปัญหาใหม่คือ มันจะมีเสียงออดแอด เวลาเบรค หรือออกตัวแรงหย่อย เหมือนจะมาจากทางประตู รำคาญมากๆเลยครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับโช้คหรือป่าว หรือ กลอนรถ หรือประตูรถที่มันตกอยู่ ยังงง หาไม่เจอเลยครับ ใครเคยเป็นบ้างครับ

18. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ถ้าคิดว่าเป็นกลอน ก็ลองหาเทปพันสายไฟมาพันตรงกลอนประตูดูครับ

19. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    กดแล้วเงียบ มอเตอร์อาจเสีย หรือไม่ก็สวิตเสียอาจจะเสียอ่ะคับ เคยเป็นเหมือนกัน

20. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    กดแล้วเงียบนี่คิดว่าเป็นเพราะของเราเล็กซะอีก

21. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    น้ำตาไหลพรากๆ ที่เงียบเพราะเอาผ้าปิดปากไว้

22. abadahey

2,753
    16
    38
    ผมลองแล้วครับสุดท้ายก็เหมือนเดิม ล่าสุดยิ่งดัง แต่พอสังเกตได้ว่าถ้าเอากระจกลงสุดไม่มีเสียงแฮะ พอกดขึ้น ก็เป็นแบบเดิมเลย อย่างนี้น่าจะเกิดกับอะไรครับ นี่ งง ลำคาญสุดๆเลยครับ เหอๆ

23. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เป็นที่ เฟืองข้างในมอเตอร์ป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้