ปีใหม่ไปเที่ยวไหนกันครับ มีที่ สวยๆแจ่มๆ แนะนำมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย chang, 11 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    พอดี ไม่รู้จาไปเที่ยวไหนดี

เห็นทุกปีมีแต่คนขึ้นเหนือกัน

ส่วนผม ปีก่อนไปเกาะช้าง แต่ ขี่ KSR ไปกะเพื่อนๆ น้องๆ ก้อ สนุกดีครับ

ปีก่อนๆ ไป เขาใหญ่มั้ง ไป เชียงใหม่มั้ง ขับรถ ก้อ ชิวดี

ปีนี้ไม่รู้จาไปไหน รถบ้านไม่อยู่ อยู่แต่รถซิ่ง เลยไม่รู้จาไปไหนดี

ใครมีที่สวยๆ แจ่มๆ แนะนำกันมั้งนะครับ :D:D:D:D

2. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ปีนี้ผมไปเกาะสมุยคับ เบื่อเหนือแระ คนเยอะไม่ไหว มาเกาะสมุยดีกว่าไม่เยอะจนแน่นเกินไป ฝรั่งเพียบ

ลองดูในGOOGLE นะคับ รีสอร์ทที่ผมไป คือ มัดหลังรีสอร์ทสวยดี ราคาไม่แรงถนนทางใต้ดีกว่าเหนือนะ

---------- Post added at 15:37:14 ---------- Previous post was at 15:36:23 ----------

ปีนี้ผมไปเกาะสมุยคับ เบื่อเหนือแระ คนเยอะไม่ไหว มาเกาะสมุยดีกว่าไม่เยอะจนแน่นเกินไป ฝรั่งเพียบ

ลองดูในGOOGLE นะคับ รีสอร์ทที่ผมไป คือ มัดหลังรีสอร์ทสวยดี ราคาไม่แรงถนนทางใต้ดีกว่าเหนือนะ

3. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    แวะมาเก็บข้อ มูล

กะลังมองๆไว้หลายที่เลย

4. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ราชบุรีครับ สวนผึ้ง ใกล้ บรรยากาศดี

5. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
  6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    กำลังเล็งๆอยู่เหมือนกันคับ

7. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เหนือสงสัยแน่นแบบหมดสนุก
    ว่าจะไปทะเลครับน่าจะ หัวหิน-ชะอำ

8. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    คิดว่าคงไม่ไปไหน ว่างๆก็ออกมาขับรถเล่นชมเมือง รถโล่งๆนานๆจะได้เห็นสักที

9. เฝ้าบ้านครับ......อดเที่ยวเลย T T"

10. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ช่วงเทศการไม่อยากไปเลย คนเยอะแย่งกันกิน แย่งกันเท่ว

11. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    ท่าทางปีนี่รถจะเยอะ ขออยู่บ้านดีกว่า อิอิ

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    กะจะไปเที่ยวเหนือดูบ้างแต่กลัวคนเยอะและก็อุบัติเหตุนี้ซิ หาใกล้ๆบ้านดีกว่า

13. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ตรงปีใหม่เลยก้อคงไม่ไปเหมือนกัน
    แต่ที่ถาม ประมาณว่า หน้าหนาวนี้ดี กว่า

ไปไหนกัน

เพราะ ปีใหม่ มีอยู่ปีนึง ปี สึนามิ ไปเหนือ

โอ้ววว ระแม่จ้าววว

ไป ภู ชีฟ้าาาา ขึ้นไปถ่ายรูป มีแต่หัวคนครับ กริ๊ดดดด เลย

คนอย่างกะหนอน

ถนนสาย เอเชีย มีแต่รถ

ออกจาก กทม 22.00 กะไป ถึง ซัก เช้า 8 - 9 โมง

ปรากฏว่า ตี 3 ยังไม่ถึง อ่างทองเลยคร๊าบบบ

เข้าปั๊มแต่ล่ะที ก้อ แสนจะลำบาก รถทะลัก ออกจากปั๊มม จอด กันข้างถนน ตรึม

ที่พัก ไม่ต้องสืบ ใครไม่จอง เต็ม รวดดดดด เลย

ส่วนใหญ่ เลยหันมาเที่ยว ก่อน หรือหลัง กันไปเลย

ปีใหม่ อยู่ กทม เค้า ดาว ปู๊น ปุ๊นนนน ท่าทางจามัน

14. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ผมกะว่าจะลาหยุดพักร้อนก่อนปีใหม่อาทิตย์นึง

อยากไปกางเต้นท์เขาใหญ่อ่ะครับ ไม่เคยเลย

ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง ใครเคยไปมาแล้วแนะนำหน่อยสิครับ

ระหว่างกางเต้นท์ผากล้วยไม้ กับ ลำตะคอง จุดไหนดีกว่ากัน

ตอนนี้เริ่มเอนเอียงไปทางลำตะคองละ เพราะมีคนบอกว่า

ผากล้วยไม้ทากเยอะ มากๆ แนะนำหน่อยนะครับ

จะออกเดินทาง คืนวันคริสมาสต์ เลย
    :cool::cool::cool:

15. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    พ่อแม่อยากขึ้นเหนือ แต่ผมเบื่อละ อยากลงใต้

ใครเคยไปเที่ยวใต้ และที่ไหนสวยๆมาแนะนำทีคับ

16. >>5W.AUTO CAR<<

>>5W.AUTO CAR<< New Member Member

571
    18
    0
    มาเก็บข้อมูล

หาที่พาแฟนไปสวีท 555+

17. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    ก็คงไป RCA เหมือนทุกๆ ปี แต่ถ้าไม่ได้ไปคงได้อยู่แต่ในบ้าน

อยากไป ตจว. อยุ่เหมือนกัน แต่ไม่รู้จะไปที่ไหน ปีใหม่คนคงเยอะน่าดู

18. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    หัวหินค้าบ ไปทุกปี

19. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ซานติก้า ครับผม

20. ช่วงปีใหม่ถ้าไปเหนือนะครับอาหารที่พักต้องแย่งกันครับ
    ที่เที่ยวคนก็มากไม่เป็นธรรมชาติวันพ่อผมไปแม่ฮ่องสอน
    ปาย-ห้วยน้ำดังคนเป็นหมื่นครับที่ห้วยน้ำดังไปเหนือต้อง
    ไปหลังปีใหม่ครับอากาศยังหนาวอยู่ถึงเดือนมีนาคมอ่ะครับ

21. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ลองดู ภาคอีสาน ครับ หนาวเหมือนกัน แต่ถ้า ใกล้ ๆ ตอนนี้ผม มองที่ อุทัยฯ ครับ ตักบาตร ริมแม่น้า วัดสะแกรัง ครับ ลองดู ประจวบก็ บ้านกรูด ครับ เมืองกาญ ก็น่าสนใจ ทองผาภูมิ สุงขละ อากาศดี คนเยอะ แต่ไม่เท่าทางเหนือ ไกลหน่อยก็ เชียงคาน จ. เลย ( แต่ปีนี้คนเยอะเหมือนกัน ) แต่มีอ.ที่น่าไปพักผ่อนมาก ๆ แต่ไม่มีคนพูดถึง และคนน้อย น่าจะทุกปีครับ คล้าย ๆ ปาย เมื่อ 10ปีที่แล้วเช่นกัน อ. แม่สะเรียง (แต่มันก็ภาคเหนืออีก) ลองดูครับ เพชรบุรีก็อากาศดี เพิ่งไปมาเมื่อวาน ส่วนอัมพวาบ้านผม คนเพียบแน่นอน ..... ส่วน ผม ปีใหม่นี้ วันที่ 31 ปั่นจักรยาน เที่ยว จอมบึงครับ แล้วเย็น กลับ มากินข้าวกับที่บ้านครับ ไม่กลัวรถติด 5555

22. okdee

okdee New Member Member

10
    0
    0
    ปราณบุรีค่ะ
    สวยมากเลย
    :cool:

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมชิ้งไปเชียงใหม่มาแล้ว เมื่อวันหยุดที่ผ่านมา

24. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    น้ำตกลือเลื่อง เมืองผลไม้ พริกไทยพันธุ์ดี
    อัญมณีมากเหลือ เสื่อจันทบูร สมบูรณ์ธรรมชาติ
    สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช รวมญาติกู้ชาติที่จันทบุรี ลืมบอกมีทะเลด้วย
    สรุปคือ จันทบุรีครับ

25. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เขาใหญ่ครับ อยากไปมาก
    ที่จริงอยากแวะไปพักที่ไร่เขากบ วังน้ำเขียวอะไรซักอย่าง จำชื่อไม่ค่อยได้
    แต่ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหน

26. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เย๊ย

27. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ถ้าผ่านมาแถวลพบุรีก็อย่าลืมแวะเที่ยวทุ่งทานตะวันนะครับ

28. เค้าออกนอกเมืองกัน....

เราก็วิ่ง...กินลมชมวิว...รอบๆเมืองแทนดีมั๊ยคะ....

เพราะปีนี้ว่าจะทำแบบนั้นเหมือนกัน.....

ลองชวน เดอะแก็งค์ หาที่สวยๆ ไฟแหล่มๆ ถ่ายรูปลูกรักสวยๆ...ก็น่าจะเจิศดีนะคะ

ปัญหาต่อไปคือ....Countdown ไหนดีน้า...งืมๆๆๆ

---------- Post added at 22:47:21 ---------- Previous post was at 22:47:04 ----------

เค้าออกนอกเมืองกัน....

เราก็วิ่ง...กินลมชมวิว...รอบๆเมืองแทนดีมั๊ยคะ....

เพราะปีนี้ว่าจะทำแบบนั้นเหมือนกัน.....

ลองชวน เดอะแก็งค์ หาที่สวยๆ ไฟแหล่มๆ ถ่ายรูปลูกรักสวยๆ...ก็น่าจะเจิศดีนะคะ

ปัญหาต่อไปคือ....Countdown ไหนดีน้า...งืมๆๆๆ

29. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    น่าจะอยู่กรุงเทพนะครับ

ไปต่างจังหวัดไม่ไหว

คนเยอะเกิน :D

30. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    โบนันซ่าเขาใหญ่โลดดดดดดดดดด

เดินทางปลอดภัยทุกท่านคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้