ระบบแอร์

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย gas_d, 17 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    คอมแอร์มันไม่ตัดครับ ท่อในห้องเครื่องมีน้ำแข็งเกาะขาวทั้งเส้นเลนครับ ไม่ทราบว่ามันมีตัวตัดอยู่ตรงไหนครับ แล้วรอบเดินเบาเวลาเปิดแอร์ไม่นิ่งนี่จะเกี่ยวกันไหมครับ

2. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    เทอร์โมน่าจะเสียครับ เป็นตัวตัดความเย็นถ้าไม่ตัดมันจะกลายเป็นน้ำแข็งครับ ลองเอารถไปให้ช่างแอร์เช็คดูครับไม่น่าเกิน 500ครับ

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ผมก็เคยเป็น แต่ตอนนั้นเอารถไปเปลี่ยนตู้แอร์(คอยย์เย็น) แล้วเปิดใช้แอร์มันก็เย็นพักนึง แล้วอีกสักพักไม่เย็น เปิดห้องเครื่องดูน้ำแข็งเกาะ เหมือนเจ้าของกระทู้เลย ที่ร้านเลยแนะนำให้เปลี่ยนวาล์ว กับตัวกรอง เลยต้องกลับไปเปลี่ยน หลังจากเปลี่ยนแล้วแอร์เย็นตลอดเลย(น้ำแข็งก็ไม่เกาะ) ไม่รู้ว่าอาการจะเป็นเหมือนกันรึเปล่า

4. PTC

PTC New Member Member

12
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับแอร์ไม่ตัดเลย ต้องถอดเก๊ใส่ของหน้ารถออกตวเทอร์โมสตัทจะเป็นตัวสีเหลียมดำอยู่ในตัวคอยล์เย็น (ในตัวกล่องคอยล์เย็นจะมียางกลมๆอยู่ต้องปลดออกมาแล้วจะเห็น) ผมก็ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนเหมือนกัน แต่ผมใช้เทอร์โมสตัททั่วไป แล้วตัดสาย(สีขาว)และต่อผ่านเทอร์โมสตัท ตอนนี้คอมก็จะตัดตามเทอร์โมสตัทที่เราใส่ไปใหม่ครับ ไม่รู้ว่าเป็นอาการเหมือนผมหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยครับ เอาใจช่วย (ถ้าที่ไหนมีเทอร์โมสตัทขายช่วยบอกดว้ยครับ .........)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้