รถสตาร์ทไม่ติดครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย pja31, 16 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pja31

pja31 New Member Member

13
    0
    0
    พอดีสตาร์ทรถไม่ติดอาการประมาณว่าอากาศไม่เข้าเวลาจะสตาร์ทเหมือนเซ็นเซอร์มันจะเสียเป็นๆหายๆแต่ตอนนี้เป็นยาวเลยครับไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไร ถ้าสตาร์ทติดที่หน้าปัดตัววัดแรงดัดอากาศจะทำงานครับ(เข็มตีขึ้น)แต่เวลาไม่ติดเข็มจะนิ่งเลยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับเครื่อง2E-FTE เกี่ยวกับmap sensor หรือ กล่องECU แนะนำอู่ให้หน่อยครับเอาแบบทำจบครับขอบคุณมากๆครับ (ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบ เจอสาเหตุแล้วครับหน้าจะเป็นที่ คอยCDIครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ธันวาคม 2009
  2. JigoroA31

JigoroA31 Member Member

165
    1
    18
    อาการนี้เคยเป็นครับ
    เคยเปลี่ยนกล่อง ไม่หายครับ
    แต่เปลี่ยน Map หายครับ ลองหาสับกับของเพื่อนๆ ดูก่อนก็ได้ครับ

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    แบตไม่อ่อนนะครับแบตดีหรือเปล่า
    พอติดแล้วก็ติดทั้งวันหรือเปล่า
    หรือว่าติดตอนเช้ายากและตอนบ่ายติดปกติครับ

4. pja31

13
    0
    0
    ไม่อ่อนครับพี่ปกติครับไฟมาน้ำมันมาถ้าติดแล้วก็ใช้ได้ปกติครับแต่พอดับเครื่องก็ไม่ติดเป็นทั้งกลางวันกลางคืนเลยครับวิ่งไปมา40โล ถ้าดับก็ไม่ติดครับต้องรอให้ประมาณว่าเซ็นเชอร์มันหายร้อนก่นอครับแต่อาการแรกๆจะเป็นไม่บ่อยแล้วค่อยๆบ่อยขึ้นแต่ตอนนี้ยาวเลยพี่

5. pja31

13
    0
    0
    ลองเช็คดูใหม่ละครับน้ำมันมาครับแต่ยังไม่ได้เช็คไฟครับ ถ้าติดนะจะเอาไปอู่อย่างเร็วเลย ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ธันวาคม 2009
  6. pja31

13
    0
    0
    เช็คเรียบร้อยละครับไฟไม่มาครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่คอยCDI,จานจ่ายหรือไดร์สตาร์ทถ่านหมด

7. pja31

13
    0
    0
    สตาร์ทติดละครับ เช็คไปเช็คมาเป็นที่ฟิวครับ แค่ขยับก็ติดแล้ว เหอๆ หาตั้งหลายวันกว่าจะเจอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้