ช่วยด้วยครับเรื่องเกียร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 9ษ6115, 7 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 9ษ6115

9ษ6115 New Member Member

78
    2
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนเกียร์มาครับเป็นเกียร์กระปุก
    แต่ไม่ได้เปลี่ยนกล่อง แล้วรถเดินเบาไม่นิ่ง+ไฟเครื่องโชว์+เวลาเปิดแอร์ดึงกำลังเครื่อง(ไฟรูปเครื่องแก้โดยการต่อสายไฟเข้ากับไฟรูปน้ำมันเครื่อง)
    ต้องแก้ไขไงมั่งครับช่วยที ขอบคุณครับ:cry:

2. ต้องเช็คโค๊ดดูครับ ว่าหลอกกล่องมาหรือป่าว เซ็นเซอร์ตัวไหนไม่ครบ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มารอคำตอบ ข้างล่างครับ

4. 9ษ6115

78
    2
    0
    เมื่อเช้าตอนติดเครื่อง เครื่องก็ดับ
    ต้องคอยเลี้ยงรอบเครื่องตลอดจนเครื่องร้อน
    เช็คโค๊ดไงครับแล้วต้องต่อครับ

5. 9ษ6115

78
    2
    0
    เช็คโค๊ดยังไงแล้วต้องทำไงต่อครับ

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    มะก่อนผมก้เปนครับ ต้องหลอกหล่องเพื่อไม่ให้ไฟโชว์ แล้วรอบพอstartรถ ก็จาเดินเบาและหนัก ไม่นิ่งครับ แต่ทิ้งซักแป็ป ก้จาหายอะครับ

รอคำตอบจากพี่ เต้ๆ ต่อครับป๋มๆๆๆๆๆๆ

7. 9ษ6115

78
    2
    0
    ต้องหลอกกล่องยังไงครับให้ไฟดับอ่ะครับ
    ไม่ได้เปลี่ยนกล่องด้วย(ส่วนอีกคันก็ใช้กล่องเดิมแต่ไฟรูปเครื่องไม่ขึ้น)

8. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ของผมทำมาไฟเครื่องไม่โชว์คับ

โชว์แต่ไฟเกียร์ออโต้ตัว D กระพิบๆ

แต่รอบเครื่อง สวิง เหมือนกันคับ แต่พอเครื่องร้อนแล้วก็หาย

9. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ไฟ Dกระพริบอยุ่แล้วงับ ถ้ามะอยากเหน ก้ถอดไฟDออกเร้ยพี่วิน อิอิ

10. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ถอดแล้ววว

^^

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอฟังคุณเต้อยู่คับ ช่วยพี่ๆเพื่อนๆหน่อยกำลังรอฟังอยู่คับ ขอบคุณครับ คุณเต้

12. ไม่ต้องรอฟังผมหรอกครับ Check Engine มันโชว์ ก็เช็ค Code ตามวิธีที่ลงเอาไว้
    นับจังหวะกระพริบของไฟ แล้วเอาไปเทียบดูว่ามันแจ้งว่าอะไรเสีย ก็ซ่อมกันไปตามอาการ
    แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ

13. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าใช้กล่องเกียร์ออโต้มันจะขึ้นโชว์โค้ด 19 ครับ Lock Up senser เกียร์ออโต้
    วิธีหลอกก็มีอยู่สองวิธี
    1.ต่อสายไฟจากกล่องเข้า โซลินอยด์เกียร์ออโต้เหมือนเดิมต้องถอดมาจากเกียร์ออโต้มายึดใส่ที่ใดก็ได้ในรถแต่ให้มันลงกราวด์ไว้
    วิธีที่สองง่ายกว่า
    2.ใช้รีเลย์สี่ขา(เหมือนรีเลย์แอร์)ใช้สองตัวต่อเข้ากับสายไฟโซลินอยด์อันละเส้นมันจะมีสายสีเขียวและเหลืองและก็ลงกราวด์ใช้แค่สองขั้ว

14. 9ษ6115

78
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่เข้ามาช่วยแน่ะนำและแก้ไขปัญหาให้ผม

15. black series

black series New Member Member

8
    0
    0
    ผมก็เป็นอาการนี่คับ.....ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ไฟฟ้าแล้วมาเป็นเกียร์ธรรมดา....แก้ไขแบบเดียวกันหรือปล่าวคับ

มันมีชุดสายไฟที่เกียร์ที่ไม่ได้เสียบเหลืออยู่ประมาณ3-4ตัวนะคับ

16. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

เยี่ยมเลยครับ

17. 9ษ6115

78
    2
    0
    ขอรายละเอียดข้อ2.เพิ่มอีกได้ไหมครับ
    พอดีว่าทางอู่เค้าลองทำแล้ว แต่ยังไม่สำเร็จครับขอแบบละเอียดระเอียดหน่อยนะครับขอบคุณครับ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้