เห็นบอร์ดเงียบเลยเอา NV แต่ง สวยมาให้ดูเผื่อคัยยังไม่เคยเห็น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv_lampang, 16 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    โดนใจมากๆๆ

อยากทำบ้างป่าว

2. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    คันนี้เป็นงานร้าน PS Modify ชลบุรีใช่เปล่าครับ เคยโทรถามราคาที่ร้าน เขาบอกว่าแค่ค่าทำหน้าอย่างเดียว ไม่รวมโคมไฟอยู่ที่ประมาณหมื่นห้า ผมก็ว่าจะทำอยู่แต่ขาดเงินอยู่หมื่นสี่อ่ะ

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    สวยดีจังเลย

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เอามาให้ดูอีกคันครับ ไฟACCORD เห็นตั้งขายอยู่ :)

5. sstoff

sstoff New Member Member

31
    0
    0
    ผมก็โทรไปถามมาครับ รอบครับ + แปลงไฟหน้า 22000 บาทครับ
    ใช้เวลาทำ 2 อาทิตย์ เผื่อมีคนอยากไปทำ ตอนแรก นึกว่า 15000 ก็น่ามีลุ้นนะ ครับ
    ผมจะเอาจริงๆ แพงอ่ะ โคมไฟ เอาไปเองครับ ของ Mazda 3 ก็สวยนะครับ

6. อืม...สวยไปอีกแบบ

7. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    สวยไปอีกเเนว.....มีราคามาด้วย

---------- Post added at 20:40:45 ---------- Previous post was at 20:40:30 ----------

สวยไปอีกเเนว.....มีราคามาด้วย

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ว่าแล้วต้องอยู่แถวๆเมืองชล ผมว่าจะเอาเข้าไปทำรอบคันซ้าหน่อย งวดนี้ปิ๋วอีกเลยอดซะงั้นถ้าออก150ล่ะ ขอโทษ
    ดั้นนนนนนนนน มาออก141ซะนี่555

9. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0

ตอนผมถามเขา เอาหน้าอย่างเดียวน่ะครับ รอบคันไม่เอา เขาคิดประมาณหมื่นห้า แต่สองหมื่นสองพร้อมรอบคันก็น่าสนนะครับ ผมเคยถามงานลักษณะนี้ที่ร้านแถว ๆ ศรีราชา ค่าแปลงหน้าพร้อมอุปกรณ์ครบ + รอบคัน (ท้ายแบบอีโว) + ทำสีเป็นสีขาวทั้งคัน เขาคิดหกหมื่นครับ

10. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ร้านนี้ทำถูกมากแล้วครับ แค่ลองคิดดูว่า [Body Part] รอบคัน ปกติแล้ว ก็อยู่หมื่นต้นๆ แล้วอะครับ อันนี้มันมีค่าแปลง ก็ไม่แพงหลอกครับ ไฟหน้า civic ตัวนี้ ซื้อที่ศรีวรจักร 2300 ครับ รวมๆแล้วก็น่าจะประมาณ 25000 ครับ หรือว่าจะลองทำไฟกลม แบบเทพๆที่เขาใส่กันเฉพาะด้านหน้า หมื่นกลางๆแล้ว ต้องลองช่างน้ำหนักดูเอา ว่าราคามันอยู่ที่ความชอบและความพอใจของเราอะครับ ผมเองก็ยังสั่งกันชนหลังจากร้าน ps modify ร้านนี้เลยครับ ผมชอบแบบของร้านนี้ดี เพราะว่าไปดูมาหลายร้านใน กทม นนทบุรี และปทุมและ ไม่มีแบบที่ถูกใจเลยครับ ราคาถูกกว่าด้วยซ้ำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้