??? ?»???ö EK ?ä?ա?? POT ??ФѺ ?ᵹ?????????ФѺ ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 15 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ขอความรู้ด้วยคับผม

สแตนดาร์ดของรถ EK เนี่ย เบรคมีกี่ POT คับ
    แล้ว 2 POT , 4 POT , 6 POT , 8 POT

ลักษณะการใช้งานในแต่ละแบบเป็นอย่างไรบ้าง
    วิ่งซัก ไม่เกิน 180 กี่ POT ถึงจะ OK คับ

แล้วถ้าเราเปลี่ยนขนาดเบรคแล้ว หม้อลมเบรคต้องเปลี่ยนตามไปด้วยหรือเปล่าคับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับผม

2. KillerX

KillerX New Member Member

8
    0
    0
    เดิมๆ 1 port ครับ วิ่ง 180 ถ้าเป็นเบรค b16 ก็เอาอยู่ครับ หาผ้าเบรคเกรดดีหน่อยครับ หม้อลมชั้นครึ่งหามาใส่เพิ่มก็ดีครับ ประหยัดสุดละ

ให้มั่นใจกว่าก็หาเบรค H22 ครับ เอามาทั้งชุด หาที่แปลงใส่ดีๆ หน่อยนะครับ

ถ้าอยากสวยก็ใส่ 4port หน้า 2port หลังครับ เบรคดีจริงครับ แต่ก็คงตามงบที่จ่ายครับ

ถ้างบไม่จำกัด 4port สวยครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ของเดิม 1 Pot ครับ
    แล้วการทำงานของแต่ละรุ่นก็เหมือนๆกันครับ
    ส่วนวิ่งไม่เกิน 180 อยู่ไม่อยู่ก็ขึ้นอยู่ลักษณะการแตะเบรคด้วยครับถ้าใช้เบรค 4 Pot แล้วกระทืบเบรคล็อกแล้วรถก็จะไม่อยู่เหมือนเดิม
    ส่วนตัวผมว่าใส่ของ H22 Prelude ก็พอแล้วครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ของเดิม 1 Pot ครับ
    แล้วการทำงานของแต่ละรุ่นก็เหมือนๆกันครับ
    ส่วนวิ่งไม่เกิน 180 อยู่ไม่อยู่ก็ขึ้นอยู่ลักษณะการแตะเบรคด้วยครับถ้าใช้เบรค 4 Pot แล้วกระทืบเบรคล็อกแล้วรถก็จะไม่อยู่เหมือนเดิม
    ส่วนตัวผมว่าใส่ของ H22 Prelude ก็พอแล้วครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เบรค ดี แค่ไหน

ถ้ายาง ห่วย

รถก้อไม่หยุด หรอก

---------- Post added at 14:19:27 ---------- Previous post was at 14:18:58 ----------

เบรค ดี แค่ไหน

ถ้ายาง ห่วย

รถก้อไม่หยุด หรอก

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เก็บข้อมูล

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    แนะนำ เบรคชุด H22 มาแปลงครับ

ขับปลายๆ มา กดเต็ม มั่นใจได้เลย

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ความรู้ทั้งนั้น

9. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    อย่าให้มันถึง 6 พอทเลย แค่ 4 พอทก็เหลือแล้ว
    อีกอย่างเดียวจะหาล้อใส่ลำบากอีกด้วยถ้าหลายพอท ล้อก็ต้องใหญ่ตาม

ปล เห็นด้วยกับเบรคดียางต้องดีด้วย :cool:

10. 1 พอทก็เหลือแหล่แล้วครับ ถ้าใช้ให้เป็น ยางดี ผ้าเบรคดี เบรคเดิม ๆ ไม่หัวทิ่มก็ให้มันรู้ไป

---------- Post added at 17:51:39 ---------- Previous post was at 17:51:24 ----------

1 พอทก็เหลือแหล่แล้วครับ ถ้าใช้ให้เป็น ยางดี ผ้าเบรคดี เบรคเดิม ๆ ไม่หัวทิ่มก็ให้มันรู้ไป

11. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    เห็นด้วยครับ ยางดี ผ้าเบรกดีๆ แค่นี้ก็หนึบๆแล้วครับ

12. ตามพี่เต้เลยก๊าป...อยู่

13. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    แร่มวะ

14. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    4pot เหยียบที กลัวคนกระเด็นหลุดออกมาจากรถ 55

h22a ก็หนืบแล้วนะ

ตามนั้นขึ้นอยู่ก่ะยางด้วยผมว่า ล้อล๊อคแล้ว แต่ยางลื่นๆ มันก็ไถลไปยาวเลยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้