สวัสดีครับ สมาชิกใหม่รายงานครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mangginoon, 17 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    ที่เคยมาถามหากระบะ ตอนนี้ เจอเนื้อคู่แล้วครับ

ตรงตามเสปก เป็น น้องขาว กระบะ คาบู รับประทานแก๊ส ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ตอนนี้กำลัง อาบน้ำ ปะแป้ง อยู่ ครับ

และรบกวนถามนิดนึง ล้อ 15 โหลด กี่ นิ้ว ดีครับ

ใครใส่อยุ่ ขอรายละเอียดด้วยนะครับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ยินดีต้อนรับครับ
    ข้างหน้า ลงมานิ้วครึ่ง
    ข้างหลัง สองนิ้วนิ้วกำลำงสวย

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ข้างหน้า ลงมานิ้วครึ่ง
    ข้างหลัง สองนิ้วนิ้วกำลำงสวย

4. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ :) เรื่องโหลดตามป๋าเบิ้มเลยครับ :)

5. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ดีครับโหลดตามพี่เบิ้มบอกครับกำลังสวย

6. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    อาบน้าปะแป้งหาของแต่งก็ติดต่อคุณเบิ้มได้นะครับ(คุณเบิ้มชอบอาบ.. คริๆๆล้อเล่นนะครับ)
    เสร็จแล้วหล่อแน่นอนเด้อๆๆ

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามป๋าเบิ้มเลยครับ

8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0

9. mangginoon

88
    1
    0
    วันนี้ไปทำมาแล้วครับ

ตัดสปริง หน้า 1.5 หลัง 2 นิ้ว

ตั้ง 0 ใหม่ ลงมาสวย พอใจครับ

โดนไป 800.-

แต่.... กลับมาบ้าน เปิดกระโปรงเช็คงาน น็อต โช้คขาดไปตัวนึง พรุ่งนี้ต้องเข้าไปแก้ใหม่แล้วครับ

ถามต่อ น็อตล็อคโช้คครับ ที่มี 3 ตัว มันโดนขันขาดไปตัว สงสัย เอาบล็อคลม อัดขาดเลย

มันมี เปลี่ยนใหมครับ

10. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ยินดีด้วยครับ

11. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ยินดีที่ได้รูจักครับ
    ว่าแต่ว่าอยู่แถวไหนครับ

12. น่าจะอยู่แถวอีสานแถวๆบ้านผมครับ MANGGINOON ( แมงจินูน.....ที่เอาไว้แกล้มกับสุราไง )

* * * * * แมงจินูน ---- เป็นแมลงตัวเล็ก ปีกแข็งชนิดนึง พบมากในภาคอีสานของไทย ขนาดแตกต่างกันไปตามสายพันธุ์ ต่างพื้นที่ ชอบอยู่ตามตันบักขาม( มะขาม ) ยามเอาก็เอาเสื่อไปปูตามใต้ต้นมะขามตอนกลางคืนเอาตะเกียงตั้งไว้กลางเสื่อ แล้วก็หยั่น( เขย่า )ง่า ( กิ่ง ) มะขามให้มันลงมาเล่นไฟตะเกียงตรงเสื่อแล้วเก็บมากินได้เลย แต่ต้องทำให้สุกก่อนโดยการคั่ว ( การผัดโดยม่ใช้น้ำมัน )กับเกลือ เป็นต้น

13. เอ๋า...ลืมบอก ปีกมันไม่ต้องกินก็ได้นะ ( ถ้าตัวใหญ่มันแข็ง )

14. mangginoon

88
    1
    0
    แมงจินูน แม่นแล้วครับ ผมอยู่โคราช ครับ อยู่ ชายแดน อ.สีดา ติดกับ เมืองพล

เมื่อก่อน ผมก้เคยอยู่ ขอนแก่นนะครับ ไปขายของอยู่ที่ บ้าน กุดกว้าง 2-3 ปี

เกือบจะได้เป็นเขย ขอนแก่นแล้ว แต่ย้ายีกลับบ้านก่อน อิอิ

NV เนี่ยตอนแรกก้ว่าจะไปเอาที่ขอนแก่น นี่แหละครับ พอดี ตกลงราคากันแล้ว แต่ เมียเขาไม่ให้ขาย 555

คุณ chakrapan อยู่แถวใหนครับ

15. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48

16. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ว่าแล้วเชียว ชื่อ...เป็นตาแซบ แมงจินูน วาซั่น

ยินดีต้อนรับครับ ขอนแจ่นเด้อ

17. dutsaya

dutsaya New Member Member

2
    0
    0
    เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ

18. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    อิอิ แอบมาดูคนอีสานเค้าคุยกัน คุณ chakrapan นี่สุดยอดเลยเป็นฮีโร่ทั้งเรื่องรถทั้งเรื่องแมลงเลย

สมาชิกภาคอื่นระวังเด้อครับ อีสานบ้านข้อยสิยึดบอร์ดแล่ว......

19. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ยินดีต้อนรับคร๊าบ

20. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    ยินดีอีกคนคับ
    ตัดสปริงหน้า-หลัง , ตั้ง 0 ไมราคาถูกจังอ่า ที่ นครศรีธรรมราช บ้านผมแพงจังฮู้....

21. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ยินดีด้วยคนครับ อิอิ

22. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  23. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ

24. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    ยินดีที่ได้รู้จักคับ ผม บี น้องใหม่เหมือนกัน อิอิ

25. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ยินดีตอนรับด้วยครับ

26. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักคราฟ....

27. ยินดีค่ะ เราก็ใหม่

28. sstoff

sstoff New Member Member

31
    0
    0
    ผมชื่อ อ๊อฟ ครับ มาใหม่เช่นกันครับ
    แต่ขับ NV มา 8 ปีละ เดิมๆ
    8 ปีที่ผ่านมา ผมเก็บ ตังทำสี ใส่ MAX ก็คราวนี้แหละครับ หลังจากหมดภาระการผ่อนมานาน:cry:

กำลังจะเอาไป Load ครับ แต่ยังไม่รู้ว่า จะทำยังงัย ดี
    กลัว Load มาล้อติด บังโคลน ครับ เพราะใส่ MAX 17" มาครับ
    ขอคำชี้แนะด้วยครับ ไม่ต่อยมีความรู้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้