สอบถามช่องทางการส่งของ และเเหล่งซื้อของ รัฐ New Jersey หน่อยคร๊าบบบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 15 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    พอดีได้มีโอกาศไปประมาณ4 เดือนเลยอยากหาช่องทางไว้ก่อนครับ

อยากทราบวิธีละเอียดๆได้ยิ่งดีครับ เกี่ยวกับการส่งของจาก New Jersey ไปยังประเทศไทย ว่ามีขั้นตอนอย่างไร ตํ่าเเหน่งจุดส่งของเเละรับของ อัตราค่าส่งประมาณเท่าไหร่ เช่นของพวกประมาณ ล้อเเม็ค อะไหล่ชิ้นใหญ่ๆนะครับ เพราะของเล็กๆผมคงหิ้วมาเอง:D:D:D:D

เเละอีกอย่างขาดไม่ได้เลยครับไม่งั้นคงไม่ได้ส่ง สถานที่ซื้อของครับ มีเเหลงไหนน่าสนใจบ้างครับ อยากทราบทั้งของมือ2เเละของใหม่นะครับ ตอนนี้รู้มีเเค่ช่องทาง บริดมาเเค่นั้นเองง

2. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ถ้าเป็นของ NJ เลยคงแนะนำไม่ได้นะครับ

แต่ถ้าเป็นเมกาแบบคร่าวๆก็พอแนะนำได้ครับ

พวกของชิ้นใหญ่ๆจะสามารถส่งทาง US postal service ได้ครับ (ไปรษณีย์บ้านเราแหละครับ)

ราคาค่าส่งก็พอตัว แต่ก็จะเร็วกว่าส่งแบบ shipping

เคยส่งล้อแม็กชุดนึงข้ามรัฐ จาก California มา Colorado ถ้าจำไม่ผิดค่าส่งประมาณหมื่นนึง :eek:

ส่งแบบ door to door มาถึงหน้าบ้านเลย ถ้าจากเมกามาไทยก็ไม่ต้องพูดถึง อานแน่ๆ

ถ้าจะประหยัดหน่อยก็ส่งทางบริษัท shipping ก็ได้ครับ แต่กว่าจะถึงไทยก็นานหน่อย

อีกวิธีที่จะแนะนำ แนะนำว่าพอใกล้ๆจะกลับ เอาของที่ซื้อมาทั้งหมด ship รวมกันทีเดียว

น่าจะคุ้มกว่าครับ

ปล พอไปถึง NJ ลองหาบริษัท shipping แล้วลองปรึกษาดูครับ :)

ปล 2 ระวังเรื่องน้ำหนักกระเป๋าเกินตอนขากลับด้วยนะครับ สายการบิน Strict มากๆ

ตอนที่เบิกกลับมา น้ำหนักเกิน โดนปรับไปประมาณ 5000 :cry:

ปล3 ของแต่งส่วนใหญ่เบิกจะซื้อจากเนตครับ แล้วให้ส่งมาที่บ้าน

www.racinglab.com

3. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ของบคุญมากครับ ตอนนี้ลองหา shipping ในNew Jersey ดูคร่าวๆในเนทพอมีอยู่ครับ เดี๊ยวไปถึงจะลองติดต่อดูครับ ขอบคุญมากครับ

ส่วนเรื่องนํ้าหนักกระเป๋าน่าจะไม่เกินครับเพราะไป2คนเดี๊ยวลองถ่ายๆกัน ดูครับ

ขอบคุญมากครับบบ

4. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    เรื่องของแต่ง แนะนำซื้อตามเน็ทน่าจะถูกกว่าซื้อตาม shop นะครับ

ยิ่งช่วงเทศกาลนี่ในเน็ทก็จะลดเยอะเหมือนกัน

ถ้ามือสองพวก ebay หรือไม่ก็ตามบอร์ดรถต่างๆก็พอหาของได้

ราคาไม่สูงด้วยครับ

ตอนที่เบิกอยู่เมกาก็หาของมือสองตามบอร์ดแต่ถ้าของใหม่ก็จะเป็นเว็ป racinglab ครับ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ebay ผมว่าถูกว่าไปหาเองอีกนะครับ

แล้วส่งถึงหน้าบ้านเลย

ส่วนขนกลับไทยอันนี้ไม่ทราบเลย

6. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    ที่ นิวหยอก มีสองบริษัทเป็นของคนไทย
    1. LANNA SHIPPING โทร 718-507-1400
    http://www.lannashippingny.com/
    2. อีกบริษัทนึงลืมชื่อไปแล้ว เพราะผมใช้แต่ลานนา ถ้าจะหาจริงๆให้ไปที่ร้านน้ำตาล เอ็มเฮริท ควีน ในร้านจะมีป้ายติดอยู่

แนะนำว่า ถ้าของเยอะ+น้ำหนักมากให้ส่งเรือ ใช้เวลา 6-8 วีค แล้วเวลากรอกเอกสาร performa invoice ให้ใส่ตัวเลขน้อยๆไว้ก่อน ส่วนจะเอาเร็วก็ต้องส่งทางอากาศซึ่งแพงมาก ใช้ของบริษัทshipping ก็ได้ แต่ก็แพงอยู่ดี พวกคูเรี่ย(UPS FEDEX) ไม่ต้องคุยแพงมากๆๆๆ (ส่งถังน้ำมันรถแข่ง 16 แกลอน ค่าส่ง $400 ค่าถัง $116) ถ้าเป็นของเล็กๆไม่เกินกล่องรองเท้าส่งไปรษณีย์เอา USPS

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    โก อิน เตอ

8. ++GofZz_SCEPTER++

1,083
    27
    48
    เห็นค่าส่งเเล้วเนื่อยเลยครับ สางสัยจะได้เเค่หิ้วของเล็กๆน้อยๆกลับบ้านเเน่เลยครับ :D:D

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ค่าส่งไม่ได้แพงขนาดนี้เสมอไปคับ ขึ้นอยู่ว่าจะส่งอารายกลับมาคับ น้ำหนักหนักแค่ไหน Dimension ของกล่อง กว้าง ยาว สูง แค่ไหน เกิน restriction ที่เค้าตั้งไว้รึเปล่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้