รถมีอาการเล่นไม่ขึ้นเป็นบางจังหวะค่ะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 17 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    Sunny B14 1995 ถ้าปล่อยรถวิ่งปกติจะมีอาการเครื่องตื้อๆตอนที่ความเร็ว 60 km/hr
    แต่ถ้ากดเร่งให้ผ่านไปก้อไม่มีปัญหาอะไรค่ะ อาการนี้ บางครั้งก็เป็นบางครั้งก็ไม่เป็น
    ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรอ่ะคะ

ขอบคุณค่ะ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ผมเดาน๊ะ! อาจจะเป็นช่วงที่คอมแอร์ทำงานจึงฉุดกำลังเครื่องไปบ้าง :)

3. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ตามพี่คนนี้เค้าไปเลย ครับ+

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อาการนี้ ผมเปลี่ยนรางหัวฉีดกับกรองเบนซินแล้วหายนะครับ
    แต่อาการมากกว่า ตอนเดินเบา เร่งแล้วตื้อ ๆ ตอนเครื่องเย็นด้วย
    กดคันเร่งแล้วไม่ไป ต้องถอนออก ถึงหาย

---------- Post added at 13:23:24 ---------- Previous post was at 13:23:07 ----------

อาการนี้ ผมเปลี่ยนรางหัวฉีดกับกรองเบนซินแล้วหายนะครับ
    แต่อาการมากกว่า ตอนเดินเบา เร่งแล้วตื้อ ๆ ตอนเครื่องเย็นด้วย
    กดคันเร่งแล้วไม่ไป ต้องถอนออก ถึงหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้