ช่วยด้วยครับ กินยางด้านในเป็นบั๊งๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย asimo04, 15 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    โหลดลง 1.5 นิ้ว ยาง 205/45/16 ตอนนี้กินยางด้านใน เป็นบั๊งๆ เกิดจากอะไรครับ และจะแก้ไขอย่างไรผู้รู้ช่ายแนะวิธีหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดูโช้ครึยังคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2009
  3. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ดูโช้คก่อนคับว่าเสียหรือเปล่า

4. asimo04

asimo04 New Member Member

37
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะรีบไปเช็คโช้คดูก่อนครับ

5. เอารถไปตั้งศูนย์ครับ

6. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ใส่ตัวปรับแคมเบอร์หน้า-หลังด้วยก็ดีครับ ผมโหลดลงก็มีปัญหากินยางด้านในเหมือนกัน
    แต่อาการกินเป็นบั้งๆผมก็ไม่ทราบครับ แต่ตัวปรับแคมเบอร์มันตั้งให้ไม่กินยางด้านในได้ครับ

---------- Post added at 15:10:36 ---------- Previous post was at 15:10:21 ----------

ใส่ตัวปรับแคมเบอร์หน้า-หลังด้วยก็ดีครับ ผมโหลดลงก็มีปัญหากินยางด้านในเหมือนกัน
    แต่อาการกินเป็นบั้งๆผมก็ไม่ทราบครับ แต่ตัวปรับแคมเบอร์มันตั้งให้ไม่กินยางด้านในได้ครับ

7. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  8. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  9. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    เคยสังเกตุอาการกินยางมาหลายคันแล้วครับ ที่เป็น บั้ง เว้น บั้ง นี่ ร้อยเปอร์เซ็น เป็นที่ลูกหมากหลวมครับ เปลี่ยนใหม่ก็หาย แต่นี้ไปลงมา 1.5 นิ้ว นี้ก็ไม่แน่ใจละครับว่าเป็นที่อะไร มันมีอาการสั่นๆตอนขับเร็วๆรึป่าวครับ การตรวจก็ไม่ยาก ขึ้นแม่แรง ล้อที่เราจะตรวจ ให้ลอยจากพื้นให้ฟรีได้เล็กน้อย ดันในตำแหน่ง 3 นาฬิกา และดึงในตำแหน่ง 9 นาฬิกา ดันและดึงสลับกันไป สังเกตุว่ามีอะไรหลวมหรือไม่ มีเสียงดัง กึกกักหรือไม่ จากนั้นก็ทำในแนวตั้ง 12 และ 6 นาฬิกาเช่นกัน ถ้าไม่มี ก็น่าจะเบาใจไปได้ น่าจะเป็นที่อื่นแล้วล่ะ
    หรือไม่ก็ลูกปืนล้อครับ ลองดัน เขย่า ดึง หมุนดู ถ้ามันมีเสียงแปลกๆ ก็เตรียมไปเปลี่ยนได้เลยครับ

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เปนที่ โช๊ค

11. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    โช๊คเสียด้วยคน

12. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    ดูที่โช๊ค / ลูกหมาก / บู๊ท( ยาง )อาร์มหลัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้