D.I.Y. ไฟส่องเท้า LED, ไฟกุญแจ LED

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย cyu, 21 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    กล่อง IC พอดีไปเห็น ที่ร้าน กำลังเก็บ รวบรวมกำลังจะไปทิ้ง เลยขอเขามาครับ

ตัดแผ่นอเนกประส่งค์ ให้พอดี แล้วก็ลองใส่ดูได้พอดีครับ

ตัดสติกเกอร์มารอไว้เลยครับ

ติดสตืกเกอร์ กับแผ่นอเนกประสงค์

ติดตั้ง LED เสร็จแล้วครับ

ด้านหลัง

ดูตัวต้านทานกับ LED กันใกล้ๆ

ใส่ LED ที่เราติดตั้งเรียบร้อยแล้ว ใส่ในราง จะเห็น ว่า ใส่กันได้พอดีครับ

ติดตั้ง ด้านคนขับ สายไฟรุงรัง

ติดตั้ง ใต้เพาะหลัง

ติดตั้ง ด้านข้างคนขับ

อันนี้ไฟกุญแจ

เดินสายไฟครับ

ทุกจุด สายไฟ มารวมกันที่เดียวครับ เดินไฟบวกมาใหม่ สีแดง ผ่านฟิวส์ จะได้แยกการดูแล แล้วไฟลบก็ลากสายไปฟากไว้กับสวิชท์เพดานเลยครับ

ไฟลบ ไปเอากับสวิชท์เพดาน เวลาเปิดทีเดียวติดทั้งหมดเลยครับ

เพิ่มเติมรูปครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2009
  2. binary

binary New Member Member

59
    2
    0
    อยากได้บ้างจังเลยครับ
    แต่ความรู้น้อย ความสามารถต่ำ *-*
    จะซื้อเขาก็แพงจัด

---------- Post added at 10:25:09 ---------- Previous post was at 10:24:53 ----------

อยากได้บ้างจังเลยครับ
    แต่ความรู้น้อย ความสามารถต่ำ *-*
    จะซื้อเขาก็แพงจัด

3. cyu

120
    2
    0

เพราะไปซื้อ เขา แพง นั่นแหละครับ ถึงได้ทำเอง ถูกกว่า กันเยอะ แถมภูมิใจด้วยครับ

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ทำอะไรได้เยอะ จริงๆ LED

5. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ภูมิใจคับ ทำเอง

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สุโค้ย ชาบูๆ

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สวยดีคับ d.i.y. แจ่มๆ

8. อะไรไม่มีไฟ ก็ทำให้มันมีไฟซะ อะไรมันมีไฟอยู่แล้ว ก็ทำให้มันกระพริบได้ซะ

ชื่นชมในความพยายาม และความสามารถจริง ๆ ครับ LED สาระพัดประโยชน์

---------- Post added at 19:09:38 ---------- Previous post was at 19:09:19 ----------

อะไรไม่มีไฟ ก็ทำให้มันมีไฟซะ อะไรมันมีไฟอยู่แล้ว ก็ทำให้มันกระพริบได้ซะ

ชื่นชมในความพยายาม และความสามารถจริง ๆ ครับ LED สาระพัดประโยชน์

9. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    สวยดีครับ ดูมันสว่างๆ คงไม่ได้ติด ชอบในรถมืดๆครับ อิอิ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ

11. Ake_EK96

Ake_EK96 New Member Member

42
    0
    0
    กลมๆตรงกุญแจใช้อารายทำอ่ะคับบอกหน่อยคับ

12. cyu

120
    2
    0
    อันนี้ง่ายมากเลยครับ ง่ายจนนึกไม่ถึงเลยครับ ศึกษาอยู่นาน บางคนก็ใช้อคลีลิคดัดให้โค้ง บางคนก็ตัดอคลีลิคให้กลม บางคนก็ไปซื้อวงแหวนบ้านหม้อ อีกวีธีที่บังเอิญไปเจอและง่ายอย่างไม่น่าเชื่อก็คือ ใช้สายอ๊อกซิเจนปลาครับ ผมก็ใช้ออกซิเจนปลาครับ มันพอดีอย่างไม่น่าเชื่อเลยครับ แต่ตอนประกรอบโครงต้องตะไบรูกุญแจให้ใหญ่กว่าเดิมนิดหน่อยครับ แล้วจะสวย แล้วก็ต้อง ยี้อยัดนิดหน่อยเพราะสายออกซิเจนใหญ่ไม่ใช่เล่น แต่ก็พอได้ครับถ้าไม่สังเกตุก็เนียน ใช่เล่นครับ

13. GoKoKo

GoKoKo New Member Member

26
    1
    0
    ขอบคุณครับฟามรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้