เกียร์ออโต้ เข็นไม่ได้ใช่มั้ยครับ ถ้า สตาร์ทไม่ติด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย cyu, 17 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    เกียร์ธรรมดา สามารถเข็น แล้วก็กระตุกเกียร์ได้ แต่เกียร์ออโต้ ทำไม่ได้ใช่มั้ยครั บไม่งั้น เกียร์พังแน่เลยใช่มัยครับ ถ้า เสียกลางทางควรทำไงดีครับ พกสาย จั๊มพ์ไว้พ่วงแบตน่าจะดีใช่มั้ยครับ

2. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เท่าที่รู้มา ก็ใช่นะครับ
    แถมการทำแบบนั้น จะทำให้พังด้วย
    รอ คำตอบเชิงลึกจากผู้รู้นะครับ

3. จะเอาเกียร์ไหนกระตุกล่ะครับ เพราะเข้าเกียร์ D หรือ N มันก็เข็นได้ทั้งนั้นแหล่ะ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ยังไม่เคยเจอว่าได้คับ

5. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ยังไงก็คงไม่ได้ครับ

6. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เชื่อไหมว่าที่ทำงานผมเขาพยายามที่จะเข็นให้ติดด้วย

ผมบอกว่ามันไม่น่าจะติดได้แต่เขาก็ไม่ฟังก็เลยตัวใครตัวมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้