ชวน พี่น้องEK เที่ยวเหนือ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย maicomeng, 14 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    26 ธค. - 3 มค. ผมมี โครงการ ตะลอนเหนือ ด้วยคอนเซป ง่ายๆ รถ 1 คัน, เต๊น 1 หลัง, สาว 1 คน
    ค่ำไหน ก็ นอนนั่น ได้ห้องพักก็นอนห้องพัก ไม่ได้ ก็ เต๊น ^^
    อยากจะไปให้ ถึงปาย ไม่รู้จะถึงไหม เพราะว่าเส้นทางไม่ตายตัว ฮ่า ๆ ๆ
    ถ้าทุกอย่างเป็นไปตาม คาดก็คิดว่าน่าจะ ถึง ระยะทางไปกลับ จาก กทม. ก็ ร่วม 2200 Km
    น่าจะหมด น้ำมัน สัก 220 ลิตรเป็นอย่างต่ำ ลิตละ 31.xx รวมแล้วน่าจะเป็นเงิน ประมาณ 7000 ได้
    โอ้วววว ยังไม่รวมค่ากินเลย

เที่ยวก็ไกล๊ไกล แพ๊งแพง มีเงินอย่างเดียวเที่ยวไม่ได้ นะเนี่ย -*-

ไม่ทราบว่า ช่วงนี้มีใครไป แถวนั้นบ้างไหม PM เบอร์ไว้ให้หน่อย ครับ เพื่อไปเที่ยวใกล้ๆ กัน จะได้ นัดเจอกันได้ -*-
    อยากได้ เบอร์ EK เจ้าถิ่มแถวนั้น ด้วย ^^ เผื่อมีโอกาศ จะได้ไปทักทาย(อุ่นใจด้วย ^^ )

เพ้อเจ้อมากไป แล้ว ^^ เข้าเรื่อง
    มีใคร จะไปเที่ยวเหนือ ช่วงนี้บ้าง รบกวนขอแรกเบอร์ไว้หน่อยครับ เผื่อ มีปัญหาอะไรจะไได้ช่วยเหลือกันได้

ขอบคุณครับ

2. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    น่าหนุกอ่ะ

อยากไปมั้งจัง

3. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    น่าหนุกอ่ะ

อยากไปมั้งจัง

4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ลองแจ้งไปทาง สมาชิกทางเหนือ ดู ครับ

เที่ยวแบบนี้ก้อดีนะ อิสระดี

แต่ก้อ ควรวางแผน หรือ ศึกษเส้นทาง ไว้บ้าง

เพราะบางทีเข้าไปลึกๆ มันไม่มีปั๊มน้ำมัน

เผื่อกลับมา แล้ว เพิ่งมารู้ อ้าว "มีตรงนี้ด้วยเหรอ สวยจัง "

5. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    มีกลุ่ม ek จากตรัง จะขึ้นไป ตาม ตาราง

ไป-กลับ น่าจะมี 4,000 km++

คริๆ

7. maicomeng

522
    46
    0
    ตาราง น่าสนใจครับ ^^
    แอบ ตามก๊วนเขา จะว่าไร ไหมเนี่ย

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เที่ยวให้สนุกนะครับ

9. love ek

love ek New Member Member

299
    0
    0
    ใจจริงๆ เที่ยวที 4-5000 กม. ซู๊ดยอด

10. เห็นสายจากเมืองตรังเอาตารางเที่ยวมาให้ดูแล้ว สาย กทม อายไปเลย
    แค่ขับจาก กทม ไปก็ว่าไกลแล้วนะ นี่เล่นขับจากตรังไปกันเลย สุดยอด

---------- Post added at 17:15:07 ---------- Previous post was at 17:14:50 ----------

เห็นสายจากเมืองตรังเอาตารางเที่ยวมาให้ดูแล้ว สาย กทม อายไปเลย
    แค่ขับจาก กทม ไปก็ว่าไกลแล้วนะ นี่เล่นขับจากตรังไปกันเลย สุดยอด

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอให้สนุก เดินทางปลอดภัยนะคับทุกๆท่าน

12. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ผมก็จะไปเชียงใหม่เหมือนกันครับแต่หลังปีใหม่อ่ะครับ 5 6 7 อยากจะเลยไปให้ถึงเชียงรายจังแต่ไม่รู้จะทันรึเปล่า แต่ปัญหาคือต้องเอาหมาไปด้วย (โกลเด้นอายุ 1 ปี) ใครพอจะรู้จักที่พักแบบให้หมาเข้าไปพักด้วยได้มั่งมั๊ยครับ

ปล.ผมออกจากเพชรบุรีครับไม่ไกลเหมือนสายตรัง^^

---------- Post added at 21:38:00 ---------- Previous post was at 21:37:39 ----------

ผมก็จะไปเชียงใหม่เหมือนกันครับแต่หลังปีใหม่อ่ะครับ 5 6 7 อยากจะเลยไปให้ถึงเชียงรายจังแต่ไม่รู้จะทันรึเปล่า แต่ปัญหาคือต้องเอาหมาไปด้วย (โกลเด้นอายุ 1 ปี) ใครพอจะรู้จักที่พักแบบให้หมาเข้าไปพักด้วยได้มั่งมั๊ยครับ

ปล.ผมออกจากเพชรบุรีครับไม่ไกลเหมือนสายตรัง^^

13. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    ไปเหมือนกัน แต่ไม่ได้เอาเจ้า EK สุดเลิฟไปครับ ถ้าเจอจะเข้าไปทักทายนะคร้าฟฟ

14. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    อย่าลืมเก็บ ภาพสวย ๆ มาฝากบ้างนะครับ

15. maicomeng

522
    46
    0

โกลเด้นเลยเหรอคับ ฮ่า ๆ คงสนุกสนานน่าดู

ยินดีเลยครับ อาจจะได้ทักทายกัน

รับปากว่าจะมี ภาพกลับมา แต่เรื่องสวยไม่สวยไม่กล้ารับปากครับ
    เพราะ ถ่ายรูปไม่เก่ง ^^

16. maicomeng

522
    46
    0

โกลเด้นเลยเหรอคับ ฮ่า ๆ คงสนุกสนานน่าดู
    ผม ก็ว่า จะเอา ปอม ผมไป ด้วยเหมือนกัน

ยินดีเลยครับ อาจจะได้ทักทายกัน

รับปากว่าจะมี ภาพกลับมา แต่เรื่องสวยไม่สวยไม่กล้ารับปากครับ
    เพราะ ถ่ายรูปไม่เก่ง ^^

17. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ส่วนผมก็จะ พิจิตร ครับ (บ้านแม่ยาย) อิอิ ถึง พิจิตร อยากจะพัก โทรมาได้นะครับ 086-3203132 ชัย ครับ แต่ผม ออกจากภูเก็ตอะครับ สุดปลายทาง พิจิตร แต่วันที่จะออกเดินทาง ยังไม่แน่ครับ อาจ เป็นช่วงประมาณ 24-27 ธ.ค. อะครับ เคลียร์งานก่อน ยังไม่ผ่านโปร เจอกันทักทานได้นะครับ ขอบคุณครับ

18. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมก็ไปเหมือนกัน ปีที่แล้วไปดอยอ่างขาง ปีนี้จะไป ภูชี้ฟ้าครับ

19. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เจอกันครับ 29 ธค -3 มค อินทนนท์-ปาย ไปกันประมาณ 10 คัน

20. อยากเห็นภาพจากฝีมือพี่คนนี้จังครับ

21. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ดูจากตารางมีได้แค่ขับรถผ่านหลายที่แน่นอน....

22. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ผมไปก่ะครอบครัวครับ.
    แต่วันไหนยังไม่ชัดเจนครับ

23. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ต่างคน ต่างวิ่งไปเที่ยวกัน เจอกันกลางทางแวะทักทาย บ้างนะครับ.....

24. maicomeng

522
    46
    0
    เดี๋ยว PM ไปขอ ขอเบอร์ นะครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้