มือใหม่หัดถ่ายงานพลุนานาชาติ ภาพไม่ค่อยสวยพอดูแก้ขัดนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Godz_jr, 13 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เพิ่งรู้ว่าถ่ายพลุนี่มันยาก หรือว่าคิดไปเองก็ไม่รู้นะครับ ประมาณว่าตากล้องกิ๊กก๊อก+มุมถ่ายมักง่ายสุด(ถ่ายข้างบ้าน)ภาพเลยออกมาแบบนี้ เอาไปดูแก้ขัดกันก่อนนะครับ อุปสรรค์เยอะมากทั้งยุง ทั้งแบตหมด เลยถ่ายแบบลนๆอ่ะครับ อัพรูปช้านิดนึงนะครับ โพสไปด้วยปรับขนาดภาพไปด้วย+คัดรูปที่พอดูได้ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ คาดว่าน่าจะเสียเกินครึ่ง :eek::eek::eek::eek:

2. Godz_jr

523
    25
    0
    ต่อครับ

3. Godz_jr

523
    25
    0
    ต่อครับ

4. Godz_jr

523
    25
    0
    รูปเสียเยอะตามคาด :D:D:D:D พอแค่นี้ก่อนดีกว่ารอชมของท่านอื่นๆต่อดีกว่าครับ

Piccolo ถูกใจสิ่งนี้
  5. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ผมเอารถแฟนจะไปดู พังซะงั้น ดูจากภาพจาเอาแล้วกันนะ...หุ หุ หุ

6. Godz_jr

523
    25
    0
    รถติดมากมายครับเต้ 5 โมงเย็นกลับจากธุระจะเข้าบ้านปาเข้าไปเกือบชั่วโมง ว่าจะเดินไปดูที่งานก็มืดซะและเลยถ่ายมันข้างบ้านนั่นล่ะ

7. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ไม่ได้ ไป ดู . . . . เพราะ ไม่ มี รถ ไป . .T___T

แต่ อยู่ ใน บ้าน . . . เสียง ดัง มากก ก . . ตึง ตัง ๆ ๆๆ ๆๆ ๆ

pS. อยู่ บาง บัว ทอง . . ยัง ได้ ยิน . . . . แถว นั้น ไม่ ต้อง พูด ถึง . . หู ชา แน่ เลย ชิมิ คะ

8. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    วันนี้ก็ไปมาคับ น้องชายให้พามันไปถ่ายรูปเนี่ยล่ะขับออกจากบ้านไป

ไม่เท่าไหรเริ่มติดแล้ว แต่ไม่เป็นไรตั้งใจไปทางด่วนอยู่แล้วขับไปๆ แล้วเลี้ยวเข้าช่องจ่ายเงินตรงงามวงศ์วาน

ตอนจอดรอจ่ายตังก็สงสัยทำไมมีรถถอยหลังกลับลงมากันเยอะ ไอ้เราก็นึกว่าเค้ามาผิดทางมั้งแต่พอจ่ายตังเสดทำไมมันถอยกันเยอะจังหว่า

พอขับขึ้นไปเท่านั้นล่ะ สุดยอด รถติดแบบแทบไม่ขยับ

ใช้เวลาจากทางช่องจ่ายต้องตรงงามวงศ์วาน ไปลงตรงแจ้งวัฒนะใช้เวลาไปชัวโมงกว่าๆ

ดีนะที่เอาฟอจูนเนอร์ไป ถ้าเจ้าเซฟซิ่งตัวน้อยไปล่ะ ปวดขา+น้ำมันหมดบนทางด่วนแน่นอน

9. Godz_jr

523
    25
    0
    กระจกสั่นทั้งบ้านเลยครับ ยิ่งช่วงที่เป็นพลุไทยนี่ ดังสุดๆ ถ้าแข่งเรื่องเสียงพี่ไทยกินขาดครับ

10. Sketch_Prostreet2

Sketch_Prostreet2 New Member VIP

58
    0
    0
    ท่ายังดีครับได้ถ่าย ผมสิ กว่าจะไปถึง ทะเลสาบได้แทบแย่ รถ โครตมหาติด ครับ

ออกจากบ้าน 18.30 ถึง19.45 -*- พอไปถึง จะถ่าย ก็ไม่มีมุม พอได้มุม ถ่ายได้แค่ 15 รูป จบและ เศร้าใจ T_T ขากลับกว่าจะได้ ออกมา เหอๆ 5ทุ่ม เลยไปดู โชว์แข่งเครื่องเสียง รถหน้า Impac แทน ปลอบใจตัวเอง

11. Godz_jr

523
    25
    0
    จริงๆถ่ายไว้ได้ร้อยกว่ารูปอ่ะครับแต่มันเบลอๆบวกกับบางภาพถ่ายแล้วมันไม่เจอพลุซะงั้นอ่ะครับ จับภาพไม่ค่อยทำกล้องมันช้าอ่ะครับ ไว้ถ้ายังไม่มีใครมาลงเดี๋ยวลงเพิ่มแบบเบลอๆให้ชมกันอีกทีครับ ภาพมันไม่สวยคัดแล้วได้แค่นี้อ่ะครับ(แต่ก็ไม่สวยอยู่ดี)ทีแรกก็ว่าจะเดินไปถ่ายที่ทะเลสาบแต่ขี้เกียจเดินและเห็นคนเดินกันเยอะเลยคาดว่าไปถึงคงจะแน่นจะถ่ายไม่ได้เลยถ่ายมันซะข้างๆบ้านนี่ละครับ

12. Godz_jr

523
    25
    0
    คัดไปคัดมายังพอมีที่ดูได้อีกนิดหน่อยเลยเอามาลงเพิ่มครับ

13. Godz_jr

523
    25
    0
    ต่อครับ

14. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    สวยโครตๆ มีงาน เกือบ 4 งานจัดที่เมืองมอง ไหนจะงาน มอเตอร์expo วันสุดท้ายอีก
    บนทางด่วนคนเดินลงจากแท๊กซี่กันเพียบเลย ยังกะสีลม

15. Godz_jr

523
    25
    0
    มีอีกครับ

16. Godz_jr

523
    25
    0
    ต่อครับ เห็นยังไม่มีคนอื่นมาลงงั้นผมลงต่อในแบบที่ไม่ค่อยสวยไปก่อนนะครับ

17. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ผมมีโอกาสได้ดูจากบนทางด่วนครับ แบบเซ็ง

ขอบ่นหน่อย

ผมกลับจากงานรับปริญญาที่ม.รังสิต จะรีบไปงานแต่งเพื่อนที่ดุสิตธานี (รีบจัดๆ) กว่าจะฝ่าออกมาได้ก็แย่แล้ว อุส่าห์รีบซัดขึ้นทางด่วนบางพูน(หรือไงเนี่ย) พอผ่านด่านศรีสมานเท่านั้น รถจอด...ครับ ผมก็งง อะไรกันหว่า ไม่ขยับเลย จนทนไม่ไหวเปิด จส100 ฟัง อ้อ มันมีพลุที่เมืองทองแต่ไม่น่าจะติดขนาดนี้นี่หว่า

จนนานมากๆ กว่าจะเคลียร์ให้รถวิ่งได้ 1 เลน (คือตอนแรกที่ไม่ขยับเพราะคนมันจอดรถริมาทงด่วนข้างบนเพื่อดูและถ่ายรูป) ใช้เวลาประมาณ 1 ชม. ได้ดูพลุไป 2 ชุด เออ ดูก็ได้วะ

แต่ฝั่งกลับกันน่าเกลียดมากครับ ถนนมี 4 เลน เยะเขร้ครับ จอดแม่งหมด 4 เลน จอดแบบทิ้งรถเลยนะ ยืนตั้งขาตั้งกล้องซัดภาพกันเฉย รถข้างหลังทำได้แค่ จอด เท่านั้น ผมอยากจะโทรไปด่าออก จส100 จริงๆ เพราะถ้าคนข้างหลังรีบหรือมีธุระจะทำยังไง ที่แย่กว่านั้น เจ้าหน้าที่ทางด่วนแม่งก็ยืนเกาะรั้วดูกับเขามันส์ ไม่ได้สนใจห่านไรเลย คนบนรถเมล์ลงจากรถเมล์มาดูพลุหมด เพราะรถมันขยับไม่ได้แล้ว

ทุเรศมากจริงๆครับ สำหรับผม ไอ้คนจอดไว้เลน 4 ไว้นี่ ใจหมามากๆๆๆๆ เพราะมันปิดทางข้างหลังมิดเลย

กลับมาเข้าเรื่อง พลุรูปหน้ายิ้มของจีน และ รูปผีเสื้อของญี่ปุ่นสวยมากครับ ไม่รู้ทำได้ไง

18. Godz_jr

523
    25
    0
    มีอีกครับ หมดแล้วครับ ที่เหลือเบลอมากๆ

19. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    สวยงามครับ ผมก็ถ่ายไว้เหมือนกัน จอดบนทางด่วนเลย รถติดมากๆครับ
    เป็นประวัตศาสตร์เลย รถติดทุกทาง

20. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    รถติดมากครับ

21. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    สวยงามค้าบ ยืนดูอยู่ที่บ้านได้ข่าวบนทางด่วนจอดรถถ่ายรูปกันเลย

22. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เสียงมันดังถึงบางกะปิเลยค๊าบบบ

23. จริงคับ ผมมาจากทางด่วน มีสามเลน จอดถ่ายรูปกันสองเลน รถติดเปนชม.

สุดท้ายไปไม่ถึงกลับบ้านเลย

24. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    งานนี้เสียดายไม่ได้ไปดูของจริง

ได้ดูแต่ในทีวี

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ตุ้ม ๆๆๆๆ ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ

26. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ
    ทีแรกว่าจะไปคนรู้จักโทรมาบอกว่าไม่ต้องไป
    เพราะรถติดแบบสุดๆไม่ขยับเลย

27. ขอแจมด้วยคนนะครับ ไปมาเหมือนกัน รถติดแบบวินาศ สันตะโรจริง ๆ โชคดีที่เพื่อน
    แนะนำว่าให้ไปจอดรถที่เซ็นทรัลแจ้งฯ แล้วขากลับนั่งมอไซค์วินออกไป ขนาดนั่งมอไซค์
    ยังไม่มีที่ให้ขี่ออกไปเลยครับ นึกแล้วว่าถ้าเอารถยนต์เข้ามา คงจะติดในเมืองทองไม่ต่ำกว่า
    3 - 4 ชั่วโมงแน่ ๆ

ภาพเต็ม ๆ เชิญแวะเข้าไปชมตามลิงค์เลยนะครับ ถ่ายมาแค่ชุดเดียวก็ชิ่งกลับก่อน ไม่อยาก
    อยู่จนงานเลิก กลัวรถติด ขนาดว่าดูแค่ชุดเดียวแล้วกลับเลย ยังหนาวเลยครับ คนเยอะสุดยอด

http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=10396082

28. pongzen

pongzen Member Member

99
    4
    8
    ภาพสวยมากครับ ทั้ง 2 ท่าน ขอบคุณมากครับ.....

29. Godz_jr

523
    25
    0
    สวยมากเลยครับ ขอบคุณครับ

30. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    สวยจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้