ถ้าเป็นเพื่อนจะเลือกตัวไหนครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย T_4wd, 19 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถ้าให้เลือก วิทยุ เพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ
    1.PIONEER DEH-P6950IB
    2. JVC KD-G825
    3. Clarion DB566 USB

ตอนนี้ใช้ P5750 อยู่ แต่เริ่มเบื่อแล้ว อยากเปลี่ยนใหม่เพราะเห็นวิทยุรุ่นใหม่ๆ สามารถต่อกับ
    USB/Ipod ได้ หมดปัญหาเรื่องแผ่นสะดุด แผ่นเป็นรอย โดยเฉพาะแผ่นที่ฟังบ่อยๆไม่รู้เป็นอะไร
    วิทยุไม่ยอมคายออกมาเวลาเราจะเปลี่ยนแผ่นอ่ะ เพื่อนว่าตัวน่าเล่นอ่ะ ราคาใกล้เคียงกันแต่ Clarion
    ลูกเล่นน้อยสุด ราคาถูกสุด แต่เค้าว่ากันว่าเสียงดีใช้ได้ อีกใจก็ชอบ 2 ตัวแรกเพราะมีปรี 3 ชุดมีครอส
    โอเวอร์ ไฮพาท โลพาท และปรับความถี่ซับได้ด้วย:)

ที่รถมีแยกชิ้น6 นิ้วแยกชิ้นของ Hertz HSK 165 ซับ Rockfored P1 10 นิ้ว 1ดอก
    และก็แอมป์ 4Ch 400 watts เท่าที่ฟังตอนนี้กลางเปิดกว้างแต่แหลมรายละเอียดดี
    แต่บางเพลง บาดหูไปหน่อย ไม่ทราบว่าเปลี่ยนแนวฟรอนท์จะช่วยให้แหลมน่า
    ฟังกว่าเดิมหรือเปล่าอ่ะครับ:rolleyes:

2. yps

yps Member Member

46
    0
    6
    เป็นผมแนะนำ JVC KD G 725 กะ KD G 825 สองตัวนี้ต่างกันที่หน้าจอเท่านั้นเอง ตัว 725 เป็นหน้าจอธรรมดา ไอ้ตัว 825 เป็นหน้าจอกราฟฟิค สามารถต่อ USB ได้เลย ในระดับราคาไม่สูงมาก และคุ้มค่ากว่า Pioneer ส่วน Clarion ไม่ทราบเพราะไม่เคยเล่น แต่อยากเล่นเหมือนกัน

3. GT3/MRC#050

GT3/MRC#050 New Member Member

94
    1
    0
    เอาเสียงผมชอบ JVC มากกว่า ส่วนตัวนะครับ

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ
    ใจก็ชอบ JVC เหมือนกัน เห็นเพื่อนใช้อยู่แต่เป็นรุ่นเก่า ถ้าจำไม่ผิด 625 หรือไงนี่แระ
    เสียงใช้ได้แต่ลูกเล่นเรื่อง อีควอ , ครอสโอเวอร์ ไม่เยอะเท่ากับ p5750 ที่ผมใช้อยู่ซึ่ง
    ราคาตอนที่ซื้อก็พอๆกัน แต่ JVC รุ่นใหม่เห็นมีลูกเล่นที่ว่าด้วยเลยสนใจอ่ะ

Thank ให้ทุกคนเลยครับ :)

5. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    แคแค ชอบๆๆ

6. commonrail

commonrail New Member Member

8
    0
    0
    เชียร์JVCด้วยคนครับ

7. tong5670

tong5670 New Member Member

4
    0
    0
    JVC เลยคร๊าบ..บ..บ.บ.

8. CyberBoy

CyberBoy New Member Member

48
    0
    0
    J เลยครับ ยิ่ง J โบ ยิ่งแรงไปใหญ่เลย...........

ปล. 825 เป็นคำตอบสุดท้าย ฟันธง!!!

9. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ตามนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้