มีท่านใดเคยน้ำล้อแม็กมาทำเป็นโต๊ะ ... มั้ยเอ่ยยย ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -@of_EvoKanNoi-, 11 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    มีใครพอจะรู้วิธี นำล้อแม็กมาทำเป็นโต๊ะมั้ยคับ ...

หรือใครพอจะมีไอเดีย อารายเจ๋ง ๆ ก้อแนะนำกันมาได้นะคับ

พอดีมีแม็กเหลือที่บ้านวงนึง เลยไม่รู้จะเอาไปทำอารายน่ะคับ

เลยว่าจะเอามาทำเป็นโต๊ะ เอาไว้นั่งดื่มกับเพื่อน ๆ น่ะคับ

ขอแชร์ความรู้หน่อยนะค๊าบบบ :D :D

2. Godbringer

Godbringer New Member Member

33
    0
    0
    ผมเอามาทำเก้าอี้ไว้นั่งเล่นเกมอ่ะ เอาฟูกใส่ไว้ตรงกลาง นั่งเล่นสบายดี

แม็ก 19 ตอนลงขายแล้วขายไม่ออก เคยลองเอามาทำโต๊ะแล้วรู้สึกว่ามันเตี้ยไปน่ะครับ

ถ้าจะทำโต๊ะ หากระจกกลมๆมาตั้งไว้ข้างบนก้ใช้ได้แล้วครับ

ถ้าไม่รู้เอาไวปทำอะไร ตั้งโชวืเล่นพิงข้างฝาแบบล้อเกวียนก็สวยดีครับ

3. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    เคยมีไอเดียอยู่อะครับ

รอคนเคยทำมาแถลงครับ

4. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    พอดีผมทำไว้ขำๆที่บ้าน เลยเอามาแชร์ให้ดูกันครับ
    ที่เหลือก็หากระจกมาวางเป็นโต๊ะนะครับ

5. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    DANGSTICKER

ที่บ้านเอาแม๊กเก่าๆมาทำอ่ะครับ ....................:D:D:D:D
    ใครที่ทันคงรู้กันดีว่า มันเป็นล้ออ่ะไร อิอิ ....

6. จะเอาเคอาร์คุยเซอร์มาทำโต๊ะเหล้าเหรอคร้าบ

จัดเมื่อไหร่บอกนะเด๋วไปเจิม!!!

7. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกไอเดีย นะคับ ...

ใครมีไอเดียแบบไหนมาเสนออิกก้อ ได้นะคับ !!

พอจะมีแบบว่าทำเป็นขาตั้งขึ้นมั้ยอ่าคับ แบบว่าถ้ามีแต่ล้อมันจาเตี้ย ๆ อ่าคับ

กลัวเวลาหยิบแก้วแล้วก้ม ๆ เงย ๆ เด๋วจะหน้ามืด .. ฮ่าร์ ๆ

8. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ของผม S1Cทำนาฬิกา ติดผนัง
    projectนี้พับไป แล้ววให้เป็นของขวัญเพื่อนแต่งงาน

9. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    มาได้ทุกไอเดียเลย

อยากทำบ้างจัง

เท่ส์ดีๆ

10. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เหลือหรอคุณ!!! ก็เอายางเพียว ๆ วางข้างล่างแล้วก็ล้อคุณวางทับไป ผมว่าน่าจะสูงพอดีนะ

11. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เอาเหล็กมาทำเป็นฐานก่อนครับ วัดความสูงให้พอดีตามชอบแล้วเอาแม๊กมาวางพร้อมตัดกระจกวางข้างบนอีกที แค่นี้ก็สวยแล้ว ++

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มียางด้วยจะดีสำหรับวางกระจกครับ เพราะว่ามันจะไม่ลื่นครับ :D

13. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ดีคับ

14. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ล้อช่างที่ร้านผ่าทำนาฬิกาแขวนผนัง ส่วนยาง ไปตัดกระจกให้พอดีกับริมการ์ด มาวาง ข้างล่างเจาะติดล้อเป็นโต๊ะเลื่อนได้

15. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แหล่มดีครับ

16. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    Tink IDEA

17. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเถวๆ บ้านเอาเครื่อง J Bo มาวางเเล้วตัดกระจกกลมมาวางบนฝาครอบวาวล์ เป็นโต๊ะกินเหล้า

18. -@of_EvoKanNoi-

658
    28
    0
    ไม่เหลือขนาดนั้นหรอกคับท่าน !!

แต่พอดีแม็กมันเหลืออยู่วงเดียว ขายก้อคงไม่ได้

เลยว่าจะเอามาทำประโยชน์ เพื่อการดื่มสำหรับคอซิ่งอย่างเราน่ะคับ

คุณมีไอเดียอารายมาเสนอผม มั้ยล่ะ :cool:

19. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ทำดี ดี สวยมากมายครับ :D

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไอเดีย แจ่มมากเลยคับ

21. famous38

famous38 New Member VIP

230
    2
    0
    เคยเห็น ที่ rca มีอยุ่ร้านึง ที่เอา ล้อ มาทำโต๊ะ หรือ เรียก ว่า สเต อะ ทั้งร้านเลย

22. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    วิธีทำ:

ถ้าจะวางพื้น
    1. ล้อ
    2. ยางหน้ากว้างกว่าล้อนิดนึง (เพื่อที่ใส่ยางแล้ว แก้มยางจะล้น ทำให้วางกระจกได้โดยไม่โดนล้อ ทำให้ไม่ลื่น)
    3. กระจกตัด กลม

ถ้าจะทำโต๊ะสูง

4. ขาเก้าอี้ office (เสาเดี่ยว)
    5. ดุมล้อที่ไม่ใช้แล้ว (เอามาเชื่อมต่อกับขาโต๊ะ)
    6. น๊อตล้อ
    7. สี (พ่นขาเก้าอี้)
    8. น้ำยาทำยาง

แค่นี้แหละครับ คุณก็จะมีโต๊ะล้อ อย่างที่คุณต้องการ

[เคยไปบริษัท Brabus USA เขาใช้ล้อ Brabus Block II ทำเป็นที่เขี่ยบุหรี่]

---------- Post added at 10:59:16 ---------- Previous post was at 10:58:58 ----------

วิธีทำ:

ถ้าจะวางพื้น
    1. ล้อ
    2. ยางหน้ากว้างกว่าล้อนิดนึง (เพื่อที่ใส่ยางแล้ว แก้มยางจะล้น ทำให้วางกระจกได้โดยไม่โดนล้อ ทำให้ไม่ลื่น)
    3. กระจกตัด กลม

ถ้าจะทำโต๊ะสูง

4. ขาเก้าอี้ office (เสาเดี่ยว)
    5. ดุมล้อที่ไม่ใช้แล้ว (เอามาเชื่อมต่อกับขาโต๊ะ)
    6. น๊อตล้อ
    7. สี (พ่นขาเก้าอี้)
    8. น้ำยาทำยาง

แค่นี้แหละครับ คุณก็จะมีโต๊ะล้อ อย่างที่คุณต้องการ

[เคยไปบริษัท Brabus USA เขาใช้ล้อ Brabus ทำเป็นที่เขี่ยบุหรี่]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2009
  23. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยแต่ใช้ไอ้พวเกเล็กๆ อะ เอาลูกสูบมาทำที่เขี่ยอะไรงี๊ งานใหญ่ออกแรงยังไม่เคย ต้องลอง!

24. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    แนวมากๆ...

25. Sketch_Prostreet2

Sketch_Prostreet2 New Member VIP

58
    0
    0
    เอามาทำโต๊ะ ปิ้งย่าง หมูกระทะ ด้าน ก้าน MAX เอา ไว้ ทำเป็นฐานลองเตา ชุดสุกกี้ เวลาเพื่อนมาเยอะๆ เพราะมัน จะสูง ขึ้น

ด้านใน วงล้อ MAX เอา กาละมัง สังกะสี ใส่ลงไป จะพอดีกับ ล้อ แล้วใส่ ถ่าน แล้วก็ เอา กระทะ หมูกระทะ หรือ ตะแกรง วาง ก็ทำของย่างได้แล้วคร้าบ

เวลาทานเสร็จ ทานเหล้า ต่อ ยกเตาออก เอา แผ่นไม้ หรือ แผนะกระจกมาวาง แทน ก็ได้ โต๊ะทานเหล้า ละ อิอิ

สนใจ มาดูที่บ้าน ได้ นะออฟ ไอ้เบิ้ล เคย เหงละ ล้อ เอนกประสงค์ 5 5 5

26. -@of_EvoKanNoi-

658
    28
    0
    ไอเดียเจิดด กันทุกคน ..

ขอบคุณมากคับ ถ้าจะให้ดีขอมีภาพปลากรอบ ด้วยก้อดีคับ

จาได้มาช่วยกันแชร์ ความรู้ ความคิดสร้างสรรค์ ของแต่ละคนด้วยนะคับ ^^

27. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    พี่ผมอยากได้บ้างอะ :D:D

28. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    อันนี้อาจจะไม่ตรงประเด็นเท่าไหร่แต่ใกล้เคียง เอาแต่ยางมาทำ พอดีอยากได้โต๊ะเตี้ยๆใชซักตัวมียางเก่าๆไม่ใช้ที่บ้านหลายเส้น เลยจัดการซะเพิ่งทำเมื่อวันก่อนเอง เสียค่ากระจกไป 200 กว่าบาทครับ ก็ประหยัดดีครับได้โต๊ววางของใช้สมใจ

29. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเอากรองอากาศของรถทัวร์มาทำเป็นเก้าอี้นั้งครับ

พอดีที่อู่อยู่ใกล้ขนส่ง เลยขอเค้ามาเยอะเลย

30. -@of_EvoKanNoi-

658
    28
    0
    ท่านใดมีภาพประกอบ ...

จะดีมากเลยคับ จาได้ช่วยเป็นแนวทาง ในการสร้างสรรค์ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้