รบกวนหน่อยครับ เรื่องสายน้ำมันเพาเวอร์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sahaiake, 11 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sahaiake

sahaiake New Member Member

9
    0
    0
    ทุกครั้งที่ผมก้มดูใต้ท้องรถหลังจากที่จอดไว้ จะเห็นรอยน้ำมัน ลองเอานิ้วแตะดูเป็นสีแดงคงเป็นน้ำมันเพาเวอร์ รอยหยดจะอยู่ใกล้กับล้อหน้าฝั่งคนขับ คือว่าผมอยากจะเปลี่ยนสายน้ำมันเพาเวอร์ครับ มีท่านใดให้คำแนะนำได้บ้างครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วอู่ไหนดีครับ ผมใช้nv van ปี93 ครับ อยู่แถววงเวียนใหญ่ครับ ขอบคุณครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองดูที่สายกระปุกดูก่อนนะครับ....ส่วนมากจะเป็นที่สายนั้นมากกว่า(ราคาก็ไม่แพงด้วยหลักร้อย)
    แต่ถ้าเป็นสาย Hi Pressure ราคาก็จะอยู่ประมาณ พันกว่าบาทครับ(ให้ร้านที่รับทำสายไฮโดรลิคทำให้ก็ได้)
    ออ....ยังไม่รวมค่าแรงนะครับ
    ลองเช็คน้ำมันเกียร์ดูด้วยนะครับ...เพราะน้ำมัน Power กับน้ำมันเกียร์คือตัวเดียวกัน

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามด้านบนเลยครับ
    ถ้าสายแรงดันสูง เบิกใหม่หลายตังครับ
    เชียงกง เส้นละ 1000

---------- Post added at 13:13:51 ---------- Previous post was at 13:13:33 ----------

ตามด้านบนเลยครับ
    ถ้าสายแรงดันสูง เบิกใหม่หลายตังครับ
    เชียงกง เส้นละ 1000

4. sahaiake

9
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ได้ผลยังไงมาแถลงข่าวให้ฟังบ้างนะครับเผื่อไว้เป็นข้อมูลครับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ของผมก็เป็นครับ ติดเครื่องแรกๆหมุนพวงมาลัยดังอี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ยาวมาก พอเครื่องร้อนหน่อยก็หายแล้ว

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สายพานครับเฮียอ๊อด....ตึงใหม่ก็หายแล้ว
    แต่ถ้าสายพานมันหมดสภาพแล้วก็ต้องเปลี่ยนครับเฮีย:)

8. sahaiake

9
    0
    0
    ไปทำมาแล้วครับ ซีลปั๊มเสีย ค่าซ่อมรวมหมด 1200บาท ครับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รับซาบพร้อมปฏิบัติครับพี่เฮง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้