รบกวนด้วยครับ ไฟหน้าปัดโชว์น้ำมันมานไม่ติดอ่ะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย CHEERAWATT, 11 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CHEERAWATT

CHEERAWATT New Member Member

2
    0
    0
    ไฟโชว์แสดง บอกว่า น้ำมันมานกำลังจะหมดมานไม่โชว์ อ่ะครับ
    อยากทราบว่า มานเป็นที่ฟิว หรือ ว่าจุด ใหนครับ รบกวนผู้รู้ตอบที :cry:

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันยังไม่ถึงระดับของมันหรือเปล่าครับ

3. CHEERAWATT

CHEERAWATT New Member Member

2
    0
    0
    แบบว่าเข็มก็ปกตินะ ครับ ตกขีดแดง แล้วก็ยังไม่เตือน ลองแบบเกือบหมดถังเลย อ่ะครับ อยากรู้ สาเหตุ จังเลย ครับ

รบกวนด้วยครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าไม่ได้ไปทำอะไรกับมันมาเลยและหลอดไม่ขาด(มันก็ไม่น่าจะขาดเพราะแทบจะไม่ได้ใช้)
    ถ้าอยากรู้จริงๆ ต้องมีน้ำมันสำรองไปด้วยครับ รอให้มันต่ำกว่าขีดแดงเลย ทีนี้ละรู้แน่ๆ

หมดถังของมัน ถึงตัว E เลยนะครับ
    ของผมต่ำกว่าขีดแดงมันถึงจะติดนะครับ(แต่น้ำมันยังไม่หมดนะ)
    รถผมทดลองได้ง่ายมากผมติดแก๊สหัวฉีด น้ำมันหมดมันตัดเป็นแก๊ส แก๊สหมดมันตัดเป็นน้ำมัน
    รถของเรามันเก่าแล้วค่าของมันอาจจะไม่ตรงมากนัก

5. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ผมเห็นเคยมีกระทู้เก่าๆที่เคยโพสเอาไว้ลองหาดูนะครับ
    หรือรอผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ยังไม่ถึงระดับหรือเปล่าครับ ลองเช้คดูอีกทีคับ

7. nueng_mie

nueng_mie New Member Member

16
    0
    0
    เคยเป็นครับถ้าหลอดไม่ขาด ก็น่าจะเป็นสายที่ถังน้ำมันใต้เบาะหลังหลุด หรือขาดครับ ลองเช็คดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้