รบกวนพี่ติ่งหน่อยครับผม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chattapol, 13 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chattapol

Chattapol New Member Member

53
    3
    0
    เมื่อวานผมเอารถไปวิ่งเล่นที่เรียบด่วนมา พอกดไปได้ซัก4-5รอบ อยู่ดีๆ เกียร์ 2 เข้าไม่ได้ครับ พอ วิ่งไปเรื่อย เกียร์4 กับ ถอยหลังเข้าไม่ได้ด้วย เลย แต่1-3-5 เข้าได้เกิดจากอะไรครับพี่

แล้วก็รบกวนอีกเรื่องคือวัดรอบ Auto Meter ต่อกับSR ต่องใช่ตัวแปลงด้วยหรอครับ ถ้าใช้หาซื้อจากไหนครับ

ขอขอบคุณพี่ติ่งล่วงหน้าด้วยครับ ที่สละเวลามาตอบ ครับ

2. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    ลองดูยางแท่นเกียร์ ครับ มันอาจจะสึก
    ผมก้อเคยเป็น

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่แน่ใจน่ะ
    อาการคล้าย ของพี่ ตอนวิ่งสนาม
    ปรับระยะคลัช ใหม่ หายอะ :D

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ลูกยางแท่นเครื่องตัวที่ติดกับแล๊ค หรือกระบองด้ามเกียร

น่าจะมีปัญหา ไม่กระบองสั้นไป ก้อหูยึดลูกยางที่เป็นเหล็ก

อาจจะฉีกขาด ส่วนวัดรอบออโต้มิเตอร์ ต่อเข้ากับเครื่อง SR

ไม่ต้องมีตัวแปลงสัญญาน ต่อไฟ + - แล้วก้อสัญญานวัดรอบ

จากคอยส์ ส่วนอีกเส้น ต่อเข้าสวิท กุญแจได้เลย คร้าบบบ :D:D:D:D

5. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    เคยเป็นด้วยคับยางยางแท่นเกียรขาดครั้งนึง
    อีกครั้งเหล็กยึดยางแท่นเกียรหัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้