วันนี้ ใครได้ดูบอลไทยบ้าง เชิญ เข้ามาเลยยยยยย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SR-FA-DAM, 12 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    คิดยังไง เกี่ยวกับบอลไทยแพ้ มาเล ตกรอบแรกซีเกมส์ :rolleyes:

สำหรับ น้องติ่ง คิดว่า :cool:

1. ถ้าอยากไปบอลโลก ระดับแค่ซีเกมส์ ถ้าต่ำกว่าทองถือว่าล้มเหลว
    2. ไม่มีคำแก้ตัวใดๆ จากปาก ของเหล่าบรรดาผู้เล่น สตาฟ์โค๊ช
    นายกสมาคม หรือ ผู้เกี่ยวข้องทั้งหลาย เพราะว่า พวกคุณ ล้มเหลวครับ
    คำที่จะออกมาจากปาก พวกคุณ ได้ นอกจากคำว่าขอโทษ คราวหน้า ผมจะเลิกห่วย หรือว่าผมจะฉลาดกว่านี้ครับ หรือว่า ผมสมควรตาย น่าจะเหมาะกว่า นะครับ
    3. ผม ไม่เชื่อว่า นักฟุตบอลระดับนี้ จะมีตัวเลือกเพื่อติดทีมชาติ แค่นี้ครับ
    สังเกตุ ว่านักเตะ เกินครึ่ง มีแรงเตะบอลอย่างเดียวครับ แต่ไม่มีสมอง
    ไม่สมควรเอามา ติดทีมชาติ ( เด็ก ต่างจว บางคนยังมีเซนส์บอลมากกว่า )
    4. โค๊ช ฝรั่ง เอามาเท่ห์ๆ ให้รู้ว่ามีตัง อย่ามาโชว์ไร้สาระเลยครับ ถ้าไม่มีตัง
    เอาโค๊ชไทยก้อได้ หรือว่าหน้าตาไม่เท่ห์ เวลาถ่ายทอดสดมันดูไม่อินเตอร์ว่างั้น ขอ อนุญาติ ....ถุยยยยย ครับ
    5. นักเตะไทย เลิกเก๊กเถอะครับขอร้อง พวกมรึง ไมไ่ด้เก่งเลยว่ะพูดตรงๆ
    6. อย่ามาอ้างว่า มาเลย์ เก่งกว่า หรือดวงไม่ดี พวกคุณ ห่วยจิงๆครับ
    ห่วยตั้งแต่ นักแรก มาเลย เรียกง่ายๆ ห่วยจนหยดสุดท้ายครับ
    7. สุดท้ายนี้ ผิดหวังกับทีมชาิติ ชุดนี้มากมาย อาจเป็นเพราะเป็นคนไทย
    ต้องการให้ บอล มันไปในทางที่ดีขึ้น อย่างน้อยก้อชาตินี้ กูจะได้ดูบอลโลก
    แบบที่ทีมไทยได้ไป หรือป่าว สงสัยจะยาก หรืออาจจะไม่ได้เลย ขนาดบอล
    ระดับจิ๋มมด ยังตกรอบแรก ถามว่า มรึงจะแก้ตัวอะไรอีก พ่อูคูุููณณณณณณ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    555+ ชอบตรงจิ๋มมดเนี่ยแหละ

ไร้ซึ่งมาตาฐานทั้งสมาคม
    :D

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่มีไรจะพูดหว่ะพี่ ผิดหวังอย่างแรง
    ไอ้กองหน้า เครา ๆ อ่ะ เป็น 5 อะไรมากมั้ย บอลนำแล้วจะลีลา เสือกโชว์โง่ซะงั้น
    นำมาดี ๆ เสือกดึงเกม แพ้แม่งไปเหอะ เข้าไปก็รอดยาก

กล้วย น้ำ ว้า เอ้ย

4. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เอาสมองส่วนไหนมาเล่นบอล ใอ้พวกปัญหาอ่อน ไม่สติปัญญา ใช้แต่กำลังไม่มีสอง

ต่อบอลสิ ไม่ต้องโยน ทำชิ่ง หาช่องเจาะ ยิงเสา 2 พวกนี้ ทำได้ไหม

เล่นบอลเหมือนนักเรียนประถม เซ็งวะ

โอเคๆ มันไม่จริงเเค่ฝันไปใช่ไหม...:cool::cool::cool::mad:

5. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    มาเลเซียยิงสวยทุกลูกครับพี่

นึกว่าจะได้แก้แค้นเวียดนามกะสิงคโปร์ซะหน่อย แพ้ซะฉิบ

ก่อนแข่งขี้โม้ไว้ว่าไม่มีทางแพ้แน่นอน เห็นฟรีคิกเข้าไปนึกว่าจะ..เออนะ

เป็นประจำ นำเค้าแล้วไปโดนท้ายเกมส์ หรือเวลาโดนนำก่อนก็ทุรนทุราย

ปล. ที่พี่ติ่งบอกว่ามันเก๊กเนี่ย ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่ได้ดูครับ

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หวังว่า หลังจาก ครั้งนี้ คงจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่

สำหรับบอลไทยซะที ถ้ายังไม่เปลี่ยนแปลงอีก พวกนายกสมาคมบอล

หรือผู้เกี่ยวข้อง ข้อร้องเถอะครับ อย่ามาพูดว่าบอลไทยจะไปบอลโลก

อย่ามาให้ความหวังคนไทยครับ ถ้าทำไม่ได้ ก้ออย่ามาพูดครับ มันทุเรศ

ถ้า ยังเหมือนเดิมอยู่อย่างนี้ หรือว่าไม่มีปัญญา ก้อ ไปทำอย่างอื่นสิครับ กีฬา

ยังมีอีกหลายประเภท เอาให้เก่งซักอัน ก้อยังดี พูดแล้วโมโหครับ มีทุกอย่าง

เท่าที สมาคมนึงจะมีได้ ทั้งเบี่ยเลี้ยง ทั้งสวัสดิการ เงินอัดฉีด สปอนเซอร์

รวม ทั้งโอกาส ที่จะได้ติดทีมชาติ ( ในขณะที่คนที่เก่งกว่า ไม่มีโอกาส)

8. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ลีกของไทย กำลังคึก ... แต่ทีมชาติ ทำไม But ซบ จริงๆ

9. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    เพราะสมาคมมันห่วยมากๆครับ ไทยถึงตกอับ ตกรอบแรก

10. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    เซ็ง....มั๊กๆ แพ้อะ ไม่ว่า แต่เล่นไม่ได้เรื่องเลยนี่.....ปวดตับจิงๆ นี่ขนาดเจอแค่ทีมที่เคยข่มมาตลอดนะเนี่ย........... ชั่วโมงนี้ เจอญี่ปุ่น สงสัยมีครึ่งโหล

11. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ฟุตบอลไทยมันเป็นมาเฟียคร๊าบบบ...
    เหมือนหลายๆประเทศ หรือแม้แต่ทีมสโมสรเห้อๆ...
    ดูอย่างบางคนเล่นไม่ดีดันติดทีมชาติ เพราะเค้าเป็นเด็กคนนู้นคนนี้
    หรือคำสั่งนาย(นายไหนก็ไม่รู้) ว่าให้เรียกคนนั้นคนนี้ติดทีมชาติ...
    แล้วเมื่อไหร่จะได้ไปล่ะถ้าไม่เรียกคนไทยที่เล่นดีติดทีมชาติ
    คิดแล้วเซ็งคร๊าบบบ...

12. dearkaelle

dearkaelle New Member Member

59
    3
    0
    ผมรัก การดูบอลมากๆๆๆ นัดล่าสุด ชุดใหญ่ของไทยก้อทำผมผิดหวัง ที่เจอสิงค์โปร์ ในบ้าน ตัวเองแท้ๆกลับแพ้ได้
    แล้วนี้อีก แพ้ที่ลาว ตอนดูนี้ี้ำตาไหลเลย รู้สึกผิดหวัง อย่างพี่ติ่งบอกอะผมเห็นด้วยเลย เเละส่วนตัวผมเองว่าต้องชม มาเล กองหน้าเร็วมากๆๆ เราจะโดนตั้งแต่ครึ่งแรกแล้ว ดีประตูยังช่วยไว้ใได้หลายลูก แต่ยังงัยก้อจะดูต่อไปครับ
    วันพุธที่ 6 มกราคม 2553 ทีมชาติไทย vs ทีมชาติจอร์แดน ต้องลุ่นหนืดหน่อยครับ เพราะเล่นในบ้านคนดูเยอะที่ไร เป็นเรื่องเลย

13. dearkaelle

59
    3
    0
    แถมครับ
    ผลการแข่งขันที่อยากให้เกิดขึ้น
    ไทยต้องชนะจอร์แดน จะได้ 3 คะแนน
    ไทยต้องเสมออิหร่านให้ได้ 1 คะแนน
    สรุปไทยมี 9 คะแนน
    สิงคโปร์ต้องเเพ้อิหร่าน
    สิงคโปร์เสมอหรือแพ้จอร์แดน
    สรุปอยากให้สิงคโปร์แพ้ทั้งสองแม็ตที่เหลือ

บอลไทยสู้ๆๆ

14. dearkaelle

59
    3
    0
    แถมครับ
    ผลการแข่งขันที่อยากให้เกิดขึ้น
    ไทยต้องชนะจอร์แดน จะได้ 3 คะแนน
    ไทยต้องเสมออิหร่านให้ได้ 1 คะแนน
    สรุปไทยมี 9 คะแนน
    สิงคโปร์ต้องเเพ้อิหร่าน
    สิงคโปร์เสมอหรือแพ้จอร์แดน
    สรุปอยากให้สิงคโปร์แพ้ทั้งสองแม็ตที่เหลือ

บอลไทยสู้ๆๆ

15. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    บอลไทย ต้องไปมวยโลกกกกกก อันนี้แล่ะ อาจมีหวัง อิอิ

16. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    เล่นแบบนี้ คงไปบอลโลกลำบากครับ อย่างเรา บอลระดับนี้ต้องชนะทุกแมตช์

แล้วอย่างพี่ติ่งว่า นักบอลเก่งๆมีอีกเยอะ ถ้าจะหาโค้ชนอกมาก็เอาที่เป็นของแท้จิงๆดีกว่า

หรือลองโค้ชไทย แต่ให้สิทธิ์ เค้าเลือกตัวนักบอลเองซิคร้าบ เด็ก ตจว.เก่งๆก็มี

แต่ถ้าจะให้ดี เปลี่ยนผู้บริหารใหม่ทั้งชุด (เปลี่ยนคนอื่นมารวยบ้างดิ)555

17. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ^
    เห็นด้วยคับ

18. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ผมอยากจะบอกอวย่างเดียว

ว่า

เลิก เอาเด็กเส้น มาติดทีมชาติ ขอช้างเผือกอย่างเดียว

ด้วยความเคารพ

19. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
  20. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    ไทยแลนด์ ปู้นๆ ไทยแลนด์ ปู้นๆ ใครตามไทยสามนัด โดนทุกนัด ว่าแต่อย่าไปนับติมอร์เน้อ อิอิ

21. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ยังไม่ทันได้ดูสักนัด ไปซะแระ ซีเกมส์ มันต้องแช๊มป์เท่านั้นนะเนี่ยย เฮ้ออออ

22. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ตามพี่ติ่งเลยครับ นักบอลไทย ขีเก๊กสุดยอด ผิดหวังเป็นที่สุดครับกับทีมชาติชุดนี้

23. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เล่น เหมือน สมัย มัธยม เลย วิ่ง เอา แต่ แรง
    พอได้ เป็น นักฟุตบอล เข้าหน่อย ก็ แอ็ค
    เป็น นักฟุตบอล สาว ๆ ชอบ
    เล่น โง่ ๆ จะ เอา เงิน เดือน เยอะ ๆ
    แม่ง คิดได้ สมค่าแรง หรือ เปล่า
    ผิดหวัง อย่าง แรง

24. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เล่น เหมือน สมัย มัธยม เลย วิ่ง เอา แต่ แรง
    พอได้ เป็น นักฟุตบอล เข้าหน่อย ก็ แอ็ค
    เป็น นักฟุตบอล สาว ๆ ชอบ
    เล่น โง่ ๆ จะ เอา เงิน เดือน เยอะ ๆ
    แม่ง คิดได้ สมค่าแรง หรือ เปล่า
    ผิดหวัง อย่าง แรง

25. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง
    นายกสมาคมต้องลาออกคนแรกครับ
    รับผิดชอบซะมั้ง

---------- Post added at 23:43:02 ---------- Previous post was at 23:42:44 ----------

เห็นด้วยอย่างยิ่ง
    นายกสมาคมต้องลาออกคนแรกครับ
    รับผิดชอบซะมั้ง

26. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    บอลไทยจะไปมวยโลก!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้