ช่วยเรื่องแอร์หน่อยครับ เย็นแต่ไม่แรง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 12 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    เคยล้างตู้ เมื่อต้นปี แต่ตู้เริ่มกรังละ ล้างไม่ค่อยออก ตอนนี้เปิดแอร์เบอร์ 4 ของผม ยังไม่เท่าเบอร์ 2 ของรถเพื่อนเลย EK ด้วยกัน ( แต่เพื่อนเพิ่งเปลี่ยนตู้แอร์ใหม่ )

ถามว่า

1. ที่แอร์ไม่แรงมาจากตู้มันแอร์กรังแล้วมันเริ่มจะตันรึเปล่าทำให้ ลมออกมาได้น้อย
    2. มีวิธีโมพัดลมแอร์อย่างไรบ้าง ให้แรงกว่าเดิมนิดหน่อยครับ
    3. อะไรทำเองได้บ้าง ขอวิธีกับรายการของหน่อยครับ

ขอบพระคุณครับผม

2. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    ถ่านพัดลมใกล้หมดรึป่าวคับ หรือไม่ก็ตู้แอร์เริ่มตันคับ

3. DaiSy_14

731
    4
    0
    พัดลมมีถ่านสำรองอยู่ด้วยเหรอครับ นึกว่าใช้ไฟตรงจากแบต ระบบแอร์นี่ไม่ทราบจริงๆครับ แล้วจะทำขั้นต้นยังไงได้บ้างครับ
    หรือว่าต้องเข้าร้านอย่างเดียว ขอบคุณครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตู้แอร์หรือคอล์ยเย็นถ้ามันตันลมก็จะออกน้อยครับ
    พัดลมถ้ามันเก่ามากแล้วมีเสียงดังผิดปกติไม่เคยเปลี่ยนเลย ก็เปลี่ยนมันใหม่ซะ เชียงกง 500 บาท
    หรือจะทำแบบผมก็ได้ ป้องกันตู้แอร์ตัน ฝุ่นฟุ้งในรถได้ อากาศดี
    ในกระทู้ซื้อขายเห็นคุณ noomth เอามาขายน่าจะเป็นแบบของผม(หายาก)
    พัดลมแอร์มันไม่ได้ออกแบบมาให้ซ่อมเลย ผมกะว่าจะดูแปลงถ่านงัดจนพัง

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=639436

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    แยกลมได้ปกติป่าวครับ
    ของผมเคยเปนฟองน้ำที่ใช้ปรับเลือกแอรออกขาด
    ลมเลยออกทุกช่องมันเลยเบาๆ
    ประสบการส่วนตัวอันน้อยนิดครับ

---------- Post added at 12:13:53 ---------- Previous post was at 12:13:38 ----------

แยกลมได้ปกติป่าวครับ
    ของผมเคยเปนฟองน้ำที่ใช้ปรับเลือกแอรออกขาด
    ลมเลยออกทุกช่องมันเลยเบาๆ
    ประสบการส่วนตัวอันน้อยนิดครับ

6. DaiSy_14

731
    4
    0
    ลมแยกได้อยู่ครับ เดี๋ยวลองซื้อพัดลมเซียงกงมาลองก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่ผ่านค่อยเข้าร้าน
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่ดีๆ และมีประโยชน์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้