ไฟหน้าปัด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 11 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ตอนผมใช้รถ 96 ไมล์เดิม พอเปิดประตูหรือกระโปรงหลัง ก็จะมีแต่ไฟรูปฝากระโปรงหลังติด(โชว์)ไม่มีรูปประตู

แต่ตอนนี้ใส่ไมล์ส้ม มันกลับมีโชว์ทั้ง เปิดประตู และฝากระโปรง ติดพร้อมกันดับ พร้อมกัน ดังรูป

แต่ตอนนี้อยากจะแยกมันให้มันโชว์ ตามรูปมัน
    เปิดประตูก็ติดแค่ประตู
    เปิดฝากระโปรงหลังก็ติดแค่ฝากระโปรงหลัง

แบบนี้มันทำยากไหมครับ ทำเองได้ไหม หรือมีที่ไหนรับทำ แนะนำหน่อยครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมใช้ไมล์ดำเข็มส้ม ผมใส่เอง
    ปกติสายไฟมันจะแยกมาให้อยู่แล้วครับ
    ของผมพอเปิดประตูมันก็จะโชว์ไฟประตูอย่างเดียว
    พอเปิดฝากระโปรงหลังมันก็จะโชว์รูปฝากระโปรงหลังอย่างเดียว
    น่าจะเป็นที่ไมล์มากกว่าครับ ช่างอาจจะจั๊มเข้าด้วยกัน

3. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    ของผมก็เหมือนกัน สว่างทั้ง 2 ดวง แต่ขี้เกียจรื้อแล้ว

4. salmon drag

286
    7
    0

ต้อง ดู สายที่ตรงไหนครับ พอมีรูปไหมครับ

5. salmon drag

286
    7
    0
    สรุป มันทำได้ไหมครับ หรือ เป็นที่ไมล์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้