รบกวนหน่อยคับ: :ใครพอทราบรายละเอียดเกี่ยวกับล้อ ENKEI TUNING บ้างครับ ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย abadahey, 24 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    : ใครพอทราบรายละเอียดเกี่ยวกับล้อ ENKEI TUNING บ้างครับ
    คุณภาพเป็นยังไง มาตรฐานเดียวกับ เอนไก ไทย หรือ ญี่ปุ่นหรือป่าวครับ เห็นว่ามีโรงงานที่ มาเลย์ เวียตนาม ไต้หวัน
    รบกวนทุกท่านด้วยครับ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

พอดีสนใจตัว sc 10

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    Enkei ทุกรุ่นดีหมด แข็งแรง ได้มาตราฐาน แล้วแต่ชอบครับ ++

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ชอบเหมือนกันครับลายนี้สวยๆ :D

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    พอดีผมหาขู้มูล บวกกับสอบถามทางร้าน เข้าใจว่ามาจากโรงงานที่มาเล และ หาในเน็ตมาก็เจอว่ามาจากโรงงาน YHI ที่ผลิตล้อ advanti เลยไม่แน่ใจว่าจะทนทานแข็งแรงตามแบบ enkei ไทย หรือ ญี่ปุ่นหรือป่าวนะครับ
    อีกอย่างตอนนี้ผมใช้ช้อเลนโซ่ ไรเดน อยู่ เลยอยากได้ที่ทนๆ เหมือนกัน ตอนนี้เลยไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนดีหรือเปล่า รบกวนสอบถามความเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยครับ ใจจริงชอบ rpf1 มากๆ แต่ติดที่ งบนี่แหละครับ เหอๆ :confused::confused::confused:

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลายสวยดีคับ ผมว่า เอนไก โอเคคับ เคยใช้อยู่คับ

6. abadahey

2,753
    16
    38
    พอดีผมหาข้อมูลของลายนี้แล้วไม่ค่อยพบ เลย อะคับ เหอๆ :confused::confused::confused:

7. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    Enkei ไม่มีโรงงานในไทยครับ มีที่มาเลย์ และอื่นๆ โดยได้รับการตรวจเช็คตามมาตรฐาน Enkei Japan ทุกที่ เชือ่ได้เลย ว่ามาตรฐานเดียวกัน คุณภาพเท่ากันหมด

YHI เป็นเจ้าของลิขสิทธ์ Enkei ในเมืองไทย รวมทั้ง Advanti, OZ, Sparco ครับ

ตัว SC10 เป็น Enkei Tuning สวยครับ ผมก็ใส่ เบามากกว่า Rota นิดหน่อย แต่แข็งแรงแน่นอนครับ

ขอบ 15 * 6.5 + 35 4รู100 ใหม่กริ๊บ

ยางเป็น Nitto NT555 195-50-15 สวยเรียบดุ

8. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    สวยครับ ลายนี ชอบเหมือนกัน

ราคาแพงหรือเปล่าก็ไม่รู้ แหะ ๆ

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สวยดีแหะ เริ่มอยากรู้ราคาแล้วเหมือนกันครับ

10. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ขอบ 15 ราคาหน้าร้านทั่วไปก็ ประมาณ 3,800 บาท/วงครับ ผมได้ส่วนลดนะ ใครสนใจ PM บอกได้นะครับ

เสาร์หน้ากลับจาก ตจว จะมาตอบให้ครับ

Enkei Japan ก็มีนะครับ เช่น RPF1 , NT03+M, GTC, RS05, RS+M

11. abadahey

2,753
    16
    38
    อ่า ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ค่อยมั่นใจหน่อย ว่าแต่ แข็งแรง พอๆ กับเลนโซ่เลยหรือป่าวคับนี่ ขอบ 15 เหมือนๆกันนะคับ
    ตัวไรเดน

12. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
  13. MOJOJOJO

MOJOJOJO New Member Member

59
    0
    0
    เคยถามที่ร้าน บอกว่ามาจากไต้หวันครับ แต่เป็นของโรงงานenkaiแท้

บางลายสวยดีเหมือนกัน

14. abadahey

2,753
    16
    38
    ใช่ครับ ผมถามมมา2ร้าน ร้านนึงบอกไต้หวัน อีกร้านบอกมาเล ผมเลยงง 555
    ตกลงว่าโรงงานไหน ก็ผ่านมาตรฐานเดียวกันเลยใช่มั้ยครับ เหอๆ

15. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ผ่านมาตรฐาน ENKEI JAPAN มุกตัวคับ ผม แข็งแรง น้ำหนักเบา แท้แน่นอน
    ส่วนราคา เช็คกับทางร้านค้าตัวแทนจำหน่ายได้เลยคับ
    ปล.ตอนนี้ทาง Y.H.I รับสั่งจองล้อ ENKEI JAPAN อยู่นะคับเห็นว่าของชุดนี้เข้ามาจำนวนจำกัด
    สั่งจองได้ราคาพิเศษ แต่ของเข้า สิ้นเดือน กุมภานะคับ ยังไงลองสอบถามดูละกานคับ

---------- Post added at 10:20:23 ---------- Previous post was at 10:20:08 ----------

ผ่านมาตรฐาน ENKEI JAPAN มุกตัวคับ ผม แข็งแรง น้ำหนักเบา แท้แน่นอน
    ส่วนราคา เช็คกับทางร้านค้าตัวแทนจำหน่ายได้เลยคับ
    ปล.ตอนนี้ทาง Y.H.I รับสั่งจองล้อ ENKEI JAPAN อยู่นะคับเห็นว่าของชุดนี้เข้ามาจำนวนจำกัด
    สั่งจองได้ราคาพิเศษ แต่ของเข้า สิ้นเดือน กุมภานะคับ ยังไงลองสอบถามดูละกานคับ

16. abadahey

2,753
    16
    38
    เห็นว่า เอนไกญี่ปุ่น ขอบ 15 อย่าง rpf1 ของใหม่ วงละ 7xxx คับ
    ผมเลยไหวแค่เจ้าตัวนี้ sc 10 T_T

17. abadahey

2,753
    16
    38
    สุดท้ายไปใส่มาละครับ กว้างน้อยไปหน่อย 6.5 จากที่เคยใส่ 7 ลองยกๆ ดู เบากว่าไรเด้น หน่อย แฮะ ข้างกล่องระบุว่า MADE IN MALAYSIA คับ ไม่รู้จะสู้ เอนไกไทยได้ป่าว แอบน้อยใจไทยทำไม่ได้ใช้ 55
    ส่วนความแข็งแรงทนทาน รอดูอีกทีครับ หุหุ :cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2010
  18. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เล็งลายนี้อยู่เหมือนกัน ไปจัดมาวงละเท่าไหร่ครับ แล้วร้านไหนเอ่ย

ถ้าไม่สะดวก ออกอากาศ pm บอกหลังไมล์หน่อยนะ :eek:

19. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    สวยสมใจไปเลยครับ ++++

20. abadahey

2,753
    16
    38
    ได้ครับ

ขอบคุณครับ แต่ถ้ากว้าง 7 น่าจะสวยกว่านี้ 555 รอดูความทนทานอีกที :cool::cool::cool:

21. GaB

1,643
    70
    0
    ใส่ออกมาแล้วสวยเรียบร้อยดีจังครับ:p

22. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    อยากได้ราคา จังเลยครับ ถ้าไม่สะดวกขอหลังไมล์หน่อยครับผม

23. abadahey

2,753
    16
    38
    ขอบคุณครับ ;););)

ได้ครับ เดี๋ยว ส่งให้ครับ หุหุ :cool::cool::cool:

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    เรียบ ๆ ดู ไม่เบื่อ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2010
  25. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    รบกวน pm rpf1 15" ด้วยครับ

26. abadahey

2,753
    16
    38
    เท่าที่ผมสอบถามมา วงละ 7500 นะครับ ขอบ 15 ;););)

27. GaB

1,643
    70
    0
    เมื่อไหร่ของมือสองจะเหลือซัก 2 หมื่นน้าา อิอิ:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2010
  28. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  29. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    งั้นขาดอีกวง รอเก็บตังเบิกใหม่ไปเลยดีกว่า :D

มือสอง ราคาไม่ตกเลยครับ เท่าที่ดูมา :cry:

30. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เข้าใจผิดแล้วนะครับ เอามาจากไหนว่า enkei ไม่มีโรงงานในไทย
    มีครับ จะไม่มีได้ยังไง เพราะว่าผมทำงานที่enkei
    เพียงแต่ว่า ไม่ได้ผลิตล้อ aftermarket เท่านั้น เน้นลูกค้าในกลุ่มอุตสาหกรรมรถยนต์
    หรือที่เรียกว่า OEM

โรงงาน ที่มาเล ยี่ปุ่น ไทย ใช้เทคโนโลยีในแบบเดียวกันครับ
    มาตรฐาน ใกล้เคียงกัน
    เวียดนามก็มี แต่ ยังไม่ได้ผลิตล้อรถยนต์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้