พี่ๆครับรถผมไปทำเเอร์มาแล้วไม่เย็นครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pickky, 11 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    :cry:รถผมเป็นNVกะบะแค็บเล็กมีตู้แอร์สองตู้ ข้างหน้าและข้างหลังครับ ไปล้างตู้แอร์ที่ร้านมาเช็ดใหม่หมดโดนไปสองพันกว่าครับ ขับรถตอนสายๆแอร์จะไม่ค่อยเย็นครับทั้งมีเปิดความเย็นสุดแล้วก็ตาม ขับแต่ตอนกลางคืนถึงกลับหนาวเลยเป็นเพราะอะไรครับ ตอนที่ซื้อต่อเข้ามาเย็นดีมากเลยครับขับตอนกลางวันยังเย็นเลยไม่รู้เป็นมีอะไรครับหรือว่าเป็นที่เบอร์น้ำยาแอร์ครับ ช่วยไขปัญหาด้วยครับ:sad:

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อันแรก
    แอร์เพิ่งล้างมา ถ้าเปิด ให้เย็นจนคอมทำงานยาวๆ (เย็นจัด)
    อาจมีน้ำแข็งไปเกาะทำให้ ความเย็นไม่สามารถออกมาได้

อย่างที่สอง อาจเป็นเพราะ ใช้น้ำยา R134a กับคอมฯ R12
    แรงอัดมันไม่พอครับ เลยไม่เย็น

อย่างที่สาม นำรถเข้าไปคุยกับร้านที่ไปทำมาครับ ..

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามเทพ แอร์ไปเลย.....:D:D

4. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18

แวนปี 94 ใช้น้ำยาตัวไหนครับ
    แล้วจะกูที่ตรงไหนครับ:)
    ตอนนี้ก็ไม่ค่อยเย็นเท่าไรเหมือนกัน

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ของผมดูที่หน้าห้องเครื่องครับมีเบอร์น้ำยาแอร์บอกอยู่ครับ

6. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เท่าที่พอรู้มา..เขาว่า น้ำยา R12 เขาไม่ใช้กานแล้วนะเปลี่ยนเป็น 134 หมดแล้ว เขาว่ามานทำลายชั้นบรรยากาศ
    แต่ผมว่าทางที่ดีเข้าร้านที่ไปทำมาก้อดีนะ..ลองหาข้อมูลนี่ก้อได้..http://www.gasthai.com/boardgas/question.asp?id=A36217

7. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ต้องดูแผงว่าระบายทันไหม

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เทพป๊อบมาตอบเองเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้