นอกรอบ กินเบียร์ ณ ลานเบียร์ (เดือนนี้ขอเลื่อนไปก่อนนะครับ หลายคนติดงานกัน ไว้เดือนหน้า มาอัพเดตอีกท

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 12 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ขออัพเดตชวนเพื่อนๆในกระทู้นี้เลยนะครับ จะได้ไม่เปลืองพื้นที่เว็บ

ชวนเพื่อนไปนอกรอบ กินเบียร์กัน โดยผมมีสถานที่ให้เพื่อนๆ ได้โหวตก่อน มีดังนี้ครับ

1. ลานเบียร์ เมเจอร์ รัชโยธิน
    2. ลานเบียร์ นวมินทร์ซิตี้ เกษตรนวมินทร์ (ที่นัดนอกรอบไปกินแม๊คกันประจำนั่นแระครับ อิอิ)
    3. ลานเบียร์เอสพลานาค รัชดาภิเษก

เริ่มดื่มกินกันตั้งแต่ 21.00 น. เป็นต้นไปนะครับ จนกว่าจะเมาหรือทนไม่ไหวกันไปข้างนึง อิอิอิ ส่วนวันที่นัด มีให้เลือก 2 วันนะครับ คือ

1. วันพุธที่ 23 ธันวาคมนี้
    2. วันศุกร์ที่ 25 ธันวาคม(วันคริสมาสต์)

ขอโทษด้วยนะครับที่ผมนัดคืนวันเสาร์ไม่ได้ เพราะเช้าวันจันทร์ที่ 28 ผมมีสอบครับ

ยังไงรบกวนเพื่อนๆ มาร่วมโหวตกันนะครับ และคนที่ถ่ายได้ถ่ายวีดีโอ ถ่ายรูปไว้ในวันมิตติ้งที่ผ่านมา แล้วประสงค์จะให้ผมเอามารวมกันใส่แผ่น DVD แล้วแจกเป็นของขวัญปีใหม่ เอามาให้ในวันที่จะจัดนอกรอบครั้งนี้ได้เลยนะครับ

มาโหวตกันครับเพื่อนๆ ไปวันไหนกันดี ผมจะปิดโหวตวันอังคารที่ 22 เวลาบ่ายโมงตรงนะคร้าบบบบ:D:D

แก้ไขล่าสุด: 22 ธันวาคม 2009
  2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    มีแต่ไม่เยอะแล้วก็ไม่ค่อยชัดด้วยอ่ะ

3. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    มีที่ป่มอีกนิดหน่อย
    ภาพกลางคืนใช้ไม่ได้หมดเลย เพราะ ดันไปถ่ายโหมด มาโคร ง่ะงับ เบลอแสง ระยับ
    ภาพกลางวัน ก้อถ่ายสุ้ที่พี่โจ้โพสทไว้ไม่ได้อีกนั่นล่ะงับ วีดีโอมือถือ ก้อคุนภาพพอ ๆ กัน
    เลยไม่ได้เอามาประจานกล้องตัวเอง
    แห่ะ ๆๆๆๆ
    แต่ถ้าจะเอาก้อบอกได้นะก้าบ

อ้ากกก อยากดูวีดีโอที่ถ่ายแย้วง่ะ ๆๆ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    วีดีโอคลิป เอามารวบรวมกันได้นะครับ รูปถ่ายก็ได้เช่นกัน ยังไงถ้าว่าง ผมอาจขอนัดรวบรวมอีกทีครับ อิอิอิ

5. Van de Trust!!

424
    9
    0
    ขอขอบคุนที่ดำเนินการให้นะงับ และก้อ ..
    ยินดีให้ความร่วมมือนะก้าบบ
    เย้ ๆๆ

6. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    นัดรับของเมื่อไหร่ดี เอาแบบรับของแล้วต่อได้เลยดีมั้ยยยยยย

ประเภทลานเบียร์ไรเงี้ยดีมั้ยคับเพื่อเพิ่มความสัมพันธ์ให้แนบแน่น ลึกซึ้งกว่าที่เคยยยยย

7. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    ดูคลิปแล้ว เบลอมากๆครับ แต่ก็ได้อารมณ์มันส์ๆดี
    พอเอามาลงคอม งานเข้าครับ ดันดูไม่ได้ งงเลยครับ
    ตอนนี้ปวดหัวมากมาย ไม่รู้จะทำยังไง ...

8. pookpui

1,304
    6
    38
    อยากนัดเหมือนกันครับพี่ไปป์ แต่พอดีติดสอบอะครับช่วงนี้ กลับบ้านมา ต้องมานั่งอ่านหนังสือทุกวันเลย ไปไหนแทบไม่ได้ ฮือๆๆๆ

แต่ถ้าซักวันศุกร์ที่ 25 ธันวาคม นัดรับของกันก่อนดีมั้ยครับ แล้วผมจะนำไปรวบรวมช่วงปีใหม่ หลังปีใหม่จะนัดเอามาแจกอีกทีนึงอะ

9. pookpui

1,304
    6
    38
    น่าจะเป็นที่โปรแกรมในคอมพี่มันไม่ support file วีดีโอนั่นอ่าครับ แก้ไม่ยากด้วยการหาโปรแกรมที่อ่านตระกูลไฟล์พวกนั้นได้ เพราะตอนผมเอากล้องจิ๊บมาดูคลิป ตอนแรกก็ดูไม่ได้เหมือนกัน ไว้เด๊ยวถ้าได้มาผมจะดูให้อีกทีครับพี่ที:D:D

10. pookpui

1,304
    6
    38
    ขออัพเดตชวนเพื่อนๆในกระทู้นี้เลยนะครับ จะได้ไม่เปลืองพื้นที่เว็บ

ชวนเพื่อนไปนอกรอบ กินเบียร์กัน โดยผมมีสถานที่ให้เพื่อนๆ ได้โหวตก่อน มีดังนี้ครับ

1. ลานเบียร์ เมเจอร์ รัชโยธิน
    2. ลานเบียร์ นวมินทร์ซิตี้ เกษตรนวมินทร์ (ที่นัดนอกรอบไปกินแม๊คกันประจำนั่นแระครับ อิอิ)
    3. ลานเบียร์เอสพลานาค รัชดาภิเษก

เริ่มดื่มกินกันตั้งแต่ 21.00 น. เป็นต้นไปนะครับ จนกว่าจะเมาหรือทนไม่ไหวกันไปข้างนึง อิอิอิ ส่วนวันที่นัด มีให้เลือก 2 วันนะครับ คือ

1. วันพุธที่ 23 ธันวาคมนี้
    2. วันศุกร์ที่ 25 ธันวาคม(วันคริสมาสต์)

ขอโทษด้วยนะครับที่ผมนัดคืนวันเสาร์ไม่ได้ เพราะเช้าวันจันทร์ที่ 28 ผมมีสอบครับ

ยังไงรบกวนเพื่อนๆ มาร่วมโหวตกันนะครับ และคนที่ถ่ายได้ถ่ายวีดีโอ ถ่ายรูปไว้ในวันมิตติ้งที่ผ่านมา แล้วประสงค์จะให้ผมเอามารวมกันใส่แผ่น DVD แล้วแจกเป็นของขวัญปีใหม่ เอามาให้ในวันที่จะจัดนอกรอบครั้งนี้ได้เลยนะครับ

มาโหวตกันครับเพื่อนๆ ไปวันไหนกันดี ผมจะปิดโหวตวันอังคารที่ 22 เวลาบ่ายโมงตรงนะคร้าบบบบ:D:D

แก้ไขล่าสุด: 19 ธันวาคม 2009
  11. Van de Trust!!

424
    9
    0
    ช่วงเวลาค่ำ ๆ ไปไหนลำบากมาก ๆ เลยงิ
    แต่อยากเอาไฟลไปให้จังง่ะ ๆๆ

12. pookpui

1,304
    6
    38
    มาเลยครับทัด ว่าแต่รถใกล้เสร็จยังอะ หรือว่าหลังปีใหม่เลย

13. nutmagic

nutmagic New Member Member

33
    0
    0
    สงสัยงานนี้ผมคงไม่ได้ไปอ่ะครับ วันที่22-26ไปเกาหลีครับ ไปฉลองคริสมาสต์ที่นู่น อิอิ

ขอโทดด้วยครับ ไว้กลับมาแล้วค่อยว่ากันใหม่นะครับ เด๋วเอาหิมะมาฝาก อิอิ ^^

14. Van de Trust!!

424
    9
    0
    พี่นัทงับ หิมะจะเอามาทำไมงับ
    มันขาวไป ..

ป่มขอเป็น ขาวอมชมพูแทนได้ม่ะอ่ะงับ
    อิอิ พูดเล่น แต่ เอา(จิง)จัง
    เดินทางปลอดภัยนะก้าบ

15. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0

ถ้าเอามาฝากทัตก้อต้องฝากผมด้วยนะ:mad::mad::mad:

เรื่องมีตติ้งยังไม่แน่ใจคับโจ้ ขอดูวันจริงอีกทีแล้วจาโทรบอกคับ

16. pookpui

1,304
    6
    38
    ตอนเด็กๆ ไปเที่ยวดรีมเวิลด์ แล้วมันมีเมืองหิมะ สิ่งแรกเลยที่ผมทำในดรีมเวิลดิ์ คือหยิบหิมะมาชิม เค็มโคตรๆ(ตอนนั้นยังเด็ก ไม่คิดอะไร เห็นในการ์ตูนมันตักหิมะแล้วราดน้ำหวานทำเป็นน้ำแข็งใส ก็เลยคิดว่ากินได้)

ตอนผู้ใหญ่ เพิ่งเรียนจบปริญญาตรี ไปเที่ยวเนปาล เจอหิมะในป่า ก็หยิบหิมะขึ้นมาชิม พบว่ารสชาดเค็มน้อยกว่าหิมะในดรีมเวิลด์นิดนึง(สรุปว่าระยะเวลาไม่ได้ช่วยให้สมองเราพัฒนาดีขึ้น 55555)

เข้าเรื่องๆ เด๊ยวพรุ่งนี้รู้ผลโหวตแล้วครับ ว่าจะจัดวันไหน ยังไง 555555555555

17. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    สุดยอดเลยน้องโจ้ เป็นแม่งานอีกแล้วหนับนุนๆๆไปไหนไปกัน

18. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    ถ้าวันพุธไปได้ครับ อยู่กรุงเทพพอดี :D ขอโหวตเป็น นวมินต์ซิตี้ คับ:D

19. Miashi

Miashi New Member Member

94
    0
    0
    น้องใหม่ไปด้วยครับ

20. pookpui

1,304
    6
    38
    สรุปออกมาแล้ว ว่าเลื่อนไปก่อนครับ 5555555

เนื่องจากสมาชิกหลายท่านไม่พร้อม จึงคิดว่าขอเลื่อนไปก่อนครับ นัดอีกทีคงเป็นมกราเลย ส่วนจะทำกิจกรรมอะไร แล้วจะมาอัพเดตอีกที

ขออภัยพี่หนุ่ม พี่บอย คุณ Ori ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้