ขอปรึกษาเรื่องยางช่วงล่างต่างๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pickky, 16 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    :Dคือวันเสาร์ที่ผ่านมาผมไปซื้อแร็คพวงมาลัยมาครบชุดเลย ที่กรุงเทพนนท์ ราคา2500บาท
    แล้วก็ทำการเปลื่ยนด้วยตัวเอง แต่มีปัญหาอยู่ว่าเวลาหักพวงมาลัยสุด แร็คจะเลื่อนได้ ผมเลยต้องเอายางในมอเตอร์ไซค์ ตัดให้พอดีกับยางตรงปะกับแร็คแล้วพันใส่ให้มันหนาขึ้น แล้วลองดูอีกครั้งผลออกมาดีมากเลยครับ แต่ก็ไม่รู้มันผิดวิธีหรือเปล่าครับ ยางตรงปะกับเเร็คถ้าของใหม่มันจะไม่เลื่อนใช้ไหมครับแต่ยางของที่มากลับชุดแร็คยังดีอยู่เลยครับ เลยสงสัยมีอีกเรื่องครับ ผมอยากเปลื่ยนพวกลูกยางต่างๆของช่วงล่างนะครับแต่ไม่รู้มีอะไรมั้งช่วยนะนำด้วยครับ

2. โอ้ว...รอผู้เชี่ยวชาญเลยครับ....เก่งจังครับ..ถ้าเป็นผมเข้าอู่อย่างเดียวครับ...

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดีจังเลยซื้อของมาทำเอง งี้ก็ต้องมีเครื่องมือครบแน่ๆ
    ยังงี้ก็ไม่ต้องเสียค่าแรงเลยนะเนี่ย ส่วนพวกลูกยางก็มีไม่มากเท่าไหร่หรอกครับ แต่เวลาถอดอาจจะยากนิดนึงถ้าไม่มีเครื่องมือแบบอู่

4. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    เก่งจังเนาะ

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ลูกยางถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ..ต้องมีไอ้เข้..มายกหน้าแล้วเอา 3 ขารอง2 ตัวกันพลาด ผมเคยยกดูบ่อย..หรือตอนจะกลับบ้าน ต้องเช็คดู...
    ที่นึกได้นะ ลูกยางกันโคลงหน้า/ หลัง บุชปีกนก ยางรองสปริงหลัง นึกม่ายออกและ

6. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    :Dพอดีที่บ้านมี3ขาอยู่สองตัวครับ ตอนที่เปลื่ยนแร็คก็ใช้อยู่ครับ แต่ก็กลัวเหมือนกันครับเห็นมีข่าวออกอยู่อดนึกภาพไม่ได้ครับ ใครสนใจจะซื้อ3ขาซื้อได้ที่คลองถมครับคู่ละ300บาทครับ แล้ว ลูกยางกันโคลงหน้า/ หลัง บุชปีกนก ยางรองสปริงหลัง ตัวประมาณเท่าไรครับพี่น้อง

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
  8. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตามไปดูด้วยคับ

9. o.lak

o.lak New Member Member

22
    1
    0
    ไม่ผิดวิธีหลอกครับ ของผมใช้สายพานเก่าเอาเลย แน่นปึก:D

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เช็คราคาของตามกระทู้เลยครับผมลงไว้หลายอยู่(ทุกตัวเลย)ของเฮียเป้ก็เห็นลงราคาไว้หลายรอบแล้ว:D

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=269327

11. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ขออู่ดีๆ เส้นติวานนท์,แคลาย,ห้าแยกปากเกร็ด,สนามบิน้ำ,แจ้งวัฒณะ หน่อยครับพี่น้อง nv พอมีท่านไดรู้จักรบ้างเอ่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้