เข้ามาเตือนด้วยความหวังดีครับ......

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย takamine@, 8 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    ....คือเมื่อปีที่แล้วผมได้ซื้อสตราเลทมาจากคนๆหนึ่งครับ
    แล้วหลังจากนั้นผู้ชายคนนั้นก้อได้ไปซื้อซิวิคมาขับครับ
    ก้อยังคงคุยกันยู่เสมอหลังจากนั้นเค้าก็ขายซีวิคไปซื้อมิทซู...โคลท์มาขับครับ....
    ซึ่งผมคิดว่าน่าจะจบแล้วนะครับสำหรับการได้มิทซู...โคลท์มาขับ
    แต่.....แล้วชีวิตเค้าก็ผกผันอีกรอบ...ดั่งละคร.....วันนี้เค้าโทรกลับมาหาผมอีกรอบ..
    บอกว่าจะเข้ามาหา....และแล้วเค้าก็.........มาหาผมพร้อมกับ....ep71...ดังเดิม...
    เค้ามาสารภาพกับผมว่า.....71นี่แหละสุดยอดแล้ว....อิอิอิอิ...
    ........เลยเข้ามาเตือนเพื่อนๆว่าอย่าขายนะครับ...ไม่งั้นจะเป็นเหมือนชายคนนี้......
    เป็นอุทาหรณ์สอนใจครับ......อิอิอิอิ...
    ......อย่าซีเครียดนะครับเห็นบร์อดเงียบๆเลยเอาเรื่องจริงมาเล่าสู่กันฟังครับ..........
    สตราเลทจงเจริญครับ......

2. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    ผมก็มีคนรู้จักอยู่คนหนึ่งครับขาย EP 71 ไปแล้วกะจะเลิกเล่น STARLET แต่ทุกวันนี้ก็ไปหา STARLET มาขับเหมือนเดิม

แล้วก็มีหลายๆคนในคลับนี้ที่มี STARLET มากกว่า 1 คัน

STARLET เป็นรถที่บำรุงรักษาง่ายและถูกมากด้วยนะครับลองเทียบกับรุ่นอื่นๆดูนะครับ

ปล.คนที่พูดถึงใช่บัง ม. อะเปล่าครับ
    :)

3. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ....ถูกต้องนะคร้าบบบบบ.....อิอิ.......สตาเลตนี่มันรถเทพชัดๆ....

4. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0
    ถูกต้องแล้วครับบบบบ...71มันเทพจริงๆ

5. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    Starlet ทุกรุ่น เทพอยู่แล้วครับ เพียงแต่ว่าคุณจะครอบครองรุ่นไหนเท่านั้นเอง

เพราะถ้าจะเทียบไปแล้วนะครับ Starlet พวกอะไหล่ยังสามารถเทียบรุ่นได้เยอะในสายของ Toyota

ฉะนั้น เรื่องบำรุงรักษาไม่แพงหรอกครับ ถ้าเรารู้จักคน แล้วรู้จักที่จะหาของครับ

ปล.ถ้าผมตังค์เหลือ ผมก็ว่าจะสอย Glanza มาขับเล่นเหมือนกันครับ

6. fluke82

fluke82 New Member Member

169
    1
    0
    ขอเล่านิดนะครับ. มันดีจริงครับผมเคยขายไปหลายคันก่อนขายก็ขับแก้เหงาประหยัดดี ขับสนุกด้วยสมตัวมันนะครับ พอขายไปแล้วก็อดคิดถึงอารมณ์มันตอนขับมันสนุก. แล้วทีน้ีงานเข้าเลย ไปหาซื้อใช้สภาพดีๆก็หายาก แพงอีก แต่ก็ต้องซื้อง๋อยเลยครับ ตอนนี้รู้แล้วว่ามีค่ามากแค่ไหน starlat ไม่ได้ผลิตแล้วเรามีควรดูแลเก็บไว้ดีดีนะครับเพราะรถมันหากยากแล้วคร่ับตอนน้ี แต่กลับกัน อะไหล่บางตัวถูกมากๆเยอะด้วย ยังไงครายมีไว้ในครอบครองก็ควรภูมิใจมากๆได้เลยครับ. ขอเท่านี้นะครับ สรรพคุณเยอะเกินบรรยายครับ ยังไงก็ดีทุกรุ่นครับ ไม่ว่าจะเป็น 71. 82. 91สวยได้แนวเหลือเกิน ขอบคุณมากครับ กระทู้น้ีถูกใจหลายหลาย

---------- Post added at 10:56:20 ---------- Previous post was at 10:55:53 ----------

ขอเล่านิดนะครับ. มันดีจริงครับผมเคยขายไปหลายคันก่อนขายก็ขับแก้เหงาประหยัดดี ขับสนุกด้วยสมตัวมันนะครับ พอขายไปแล้วก็อดคิดถึงอารมณ์มันตอนขับมันสนุก. แล้วทีน้ีงานเข้าเลย ไปหาซื้อใช้สภาพดีๆก็หายาก แพงอีก แต่ก็ต้องซื้อง๋อยเลยครับ ตอนนี้รู้แล้วว่ามีค่ามากแค่ไหน starlat ไม่ได้ผลิตแล้วเรามีควรดูแลเก็บไว้ดีดีนะครับเพราะรถมันหากยากแล้วคร่ับตอนน้ี แต่กลับกัน อะไหล่บางตัวถูกมากๆเยอะด้วย ยังไงครายมีไว้ในครอบครองก็ควรภูมิใจมากๆได้เลยครับ. ขอเท่านี้นะครับ สรรพคุณเยอะเกินบรรยายครับ ยังไงก็ดีทุกรุ่นครับ ไม่ว่าจะเป็น 71. 82. 91สวยได้แนวเหลือเกิน ขอบคุณมากครับ กระทู้น้ีถูกใจหลายหลาย

7. takamine@

372
    0
    0
    เป็นของคนชื่อ....บอย...ครับเค้าไปซื้อคันใหม่มาแถวๆรามอินทราครับผม...คันเก่าเค้าขายให้ผม....
    115000...คันใหม่เค้าซื้อ130000 พาร์ทไม่ครบเท่าไหร่ครับ....แต่สีดีครับภายในสวย......
    เค้าบอกว่าคันนี้ไม่ขายแล้วครับ.....
    ...ผมก้อไม่ขายเหมือนกัน...55555555

8. takamine@

372
    0
    0
    อ่อ...ลืมครับ...ถ้าเป็นสตรเลทอย่าแยกแยะกันเลยครับ
    ....รถก้อน้อยอยู่แล้วถ้าเป็นสตราเลทเยี่ยมทุกรุ่นครับผม.....

9. Keem_ep71

Keem_ep71 New Member Member

121
    0
    0
    .........อ่านแต่ละกระทู้ แล้วขนลุกเลย!!!!!......:scared::scared:
    ...................เห็นด้วยอย่างแรง ประทับใจมากๆกับstarlet ก็แค่ "หายใจเข้าเป็นสตราเลท.......หายใจออกเป็นอีพีเจ็ดเอ็ด" แค่นั้นเอง ยกตัวอย่างเหตุการณ์หนึ่งที่ประทับใจ กับstarlet,
    ...................ผมเคยไปจอดรถในตลาด แล้วไปทำธุระพอกลับมาที่รถ ปรากฎว่ามีคนมายืนรอที่รถผม???:doh: นึกว่างานเข้าแล้วตู:doh: ไปเหยียบเท้าใครป่าวว่ะเรา:banghead::banghead:!!!! แล้วเค้าก็ถามผมว่า พี่ขายรถไหมครับ ผมกำลังหาstarletตัวนี้อยู่เลย เค้าบอกว่าชอบBodyรุ่นนี้มาก มันเหลี่ยมๆ ดูเท่ห์มาก แต่ไม่ค่อยเห็นตามถนนเลย
    ....................แค่มีคนมาถาม มีคนมาดู มันก็รู้สึกดีมากๆๆแล้วครับ ยังไงก็สัญญาว่าจะไม่ขายแน่ๆๆ ถ้าเป็นไปได้จะหาเพิ่มอีกคันด้วย........ถ้าอยากรู้ว่า The Best เป็นอย่างไร ต้องลองครับ แล้วจะถอนตัวไม่ขึ้นคร้าบ ทั้ง 71...82...91...

10. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    คันของผมไม่อยากจะเล่าเลยครับ

เจ้าของคนแรกเป็นของป้าแท้ๆของผมเองอายุประมาณ 45 แล้วแม่ของผมก็ไปขอซื้อต่อป้ามาอีกทีโดยที่ผมไม่รู้เรื่องเลยมาก่อนเห็นอีกทีก็มาจอดอยู่ในบ้านแล้ว

ตอนไปซื้อคันนี้มาแม่ขับรถอีกคันไปแต่ขากลับทิ้งคันเก่าไว้เลยแต่ได้ STARLET มาแทน อิ อิ...

11. joke71

joke71 New Member Member

182
    0
    0
    Starlet จงเจริญ...

12. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    อีกสองสามวันรถผมจะฟื้นคืนชีพแล้วครับ
    จะมาอยู่ในวงการเหมือนเดิมครับตามคำเรียกร้อง

13. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0

14. fluke82

169
    1
    0
    อย่างนี้. ขอเรียกว่า*หล่อทั้งตระกูลครับพ่ีน้องครับ*

15. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18

....อิอิ คล้ายๆกันครับผมก็เคยเจอครับ
    ........ขับกลับจากที่ทำงานแถวพระราม9 ก็สังเกตุเห็นช๊อปเปอร์คันนึง ขี่ตามหลังมา
    บางทีก็ขี่มาข้างๆ ชะลอคู่มากับเรา ทีแรกก็นึกว่างานเข้าแล้วชาตินี้เรามีวาสนาถึงขั้นโดนประกบยิงเลยหรือนี่ หุหุ ....ทำไงดีฟะ สตาเลต ตรูกระจกก็ไม่กันกระสุนด้วย ....

.........จนมาจอดติดไฟแดงแถวเหม่งจ่ายท่านมาจอดข้างๆ เคาะกระจกขอซื้อรถเฉยๆซะงั้น +++
    ......เล่นเอาผวาแต่ก็ ภูมิใจเป็นที่สุด ขับเจ้าตัวเล็กกลับภาคภูมิครับ .....จบ....:D:D

16. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ขายไม่ลงซักทีไม่รู้ทำมาย

17. fluke82

169
    1
    0
    มันดีคร้บอ่านแล้วอดยิ้มไม่ได้เลย ถูกใจจริงๆครับ แต่ละลำล้วนมีท่ีมานะครับ ไม่มีแบ่งแยกครับเพราะไม่เคยคิด 5555555 รวมกันขับไปเที่ยวท่ี นะมันแน่ๆขอหน่อยจัดหน่อยไปกันเยอะให้รู้ว่ารักกันขนาดไหน555แบบคอเดียวนะครับ รุ่นไหนก็ได้ครับขอให้เป็น starletเป็นo.kครับ

18. joke71

joke71 New Member Member

182
    0
    0
    ว่าแต่ไปไหนดี พี่ฟลุ๊ค คิดเลย....

19. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    สุดยอดคับ มี 3 คันแล้วม่ายขายแน่นอน แต่งให้มันสุด ฮิ ฮิ

20. GT_82

GT_82 New Member Member

44
    0
    0
    ของผมเป็นมรดกตกทอดมาจากที่บ้านครับ ซื้อ 82 มาตั้งแต่มือ 1 น้าเป็น sell มาขายให้ที่บ้าน ผมขับ starlet มาได้ 12 ปีแล้ว ตัวเล็กของผมมันขับสนุก ขับไปซ่อมไปแต่งไปตามงบ รักไปแล้วจะขายได้ไง........ครับพี่น้อง

21. fluke82

169
    1
    0
    ซึ้งเลยครับมีคนหลงรักเจ้าคันเล็กอีกแล้ว

22. fluke82

169
    1
    0
    อะเวนิวก่อนเลยเปงไงครับคุงโจ๊ก

23. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    ตอนผมได้ลำนี้มาใหม่ๆมีคนมาถามซื้อพี่ซื้อมาเท่าไรขายให้ผมๆให้กำไรสามหมื่นผมบอกไม่ขายครับกว่าจะหาได้หลายเดือนยิ่งตอนนี้ให้กำไรแสนก็ไม่ขายครับ อิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้