โดนกับตัวครับ สดๆร้อนๆ โทรมาหลอกเรื่องคืนเงินภาษี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Emporio, 10 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ?ѹ????ѹ??? 10 ?ѹ?? ???ѹ?Ѱ?????٭ ?ѹ??ش?Ҫ??? ??ʧ??¾ǡ?Ԩ?Ҫվ??Ҩ??????ش?ѹ
    ?ʹ???ҹ???ո??з???ͧ?ҹ???? Internet ??? Office ???ͧ?ҡ????ҹ Internet ??????? (?ѹ??ش??? ??ѹ???????ҡ????ѹ?ӧҹ?ա T-T)

???稸??д??¤????˹??????? ?????Ѻ? ???д?駵???ա?ժ?ǧ 9 ?????? ?????Ѿ????ҷ????????Ͷ?? ????????????
    ???Ѻ??»?ҡ?????????§?ҡ?к??????????? ???ҹ???Թ???շ???ѧ??????Ѻ?׹ ??سҵԴ?????þҡ??????ѹ??? ?Դ??????˹?ҷ?? ?? 9?
    ?֧?պ?? 9 ???????駤Դ ???ͧ?ҡ?չ????ͤ׹?Թ???????ǹ???س??????ض֧ࡳ?????١?????Ѻ???Ŵ???͹?繤??????§?٤س???
    ?͹?鹻վ?͡???????Һ͡???????ͧ??͡?ͤ׹?? (???????????????Թ?????? ???ҡ?Т???Ҵ??«??? T-T)
    ??óմѧ????? ?????Ѻ?????¡?Ѻ?Ҩҡ??þҡ????ǹ???????͹?????ҹ ???ͧ?ҡ??þҡ???????Ҥس????ѧ???????ҡ?ҧ???????

???˹?? ʧ?????Ҩ?????????????Ѻ ?֧?? 9 ???͵Դ??????˹?ҷ?? ...
    ?????ҧ??鹡?ʧ??????????????ⴹ??͡???????????ҹ????ͧ?ǡ????Ҩҡ? Internet
    ??????ռ???Ѻ??? ?繼??˭ԧ

???˹?ҷ??(????) : ???ʴդ??
    ?? : ?ʹ?????դ????????????Ҽ?
    ???˹?ҷ??(????) : ????ͧ?׹?Թ??????????? ???Ǥس?? 9 ????????????
    ?? : ??Ѻ
    ???˹?ҷ??(????) : ?ͪ??? ???ʡ?? ?Ţ???ѵû?ЪҪ????¤??

?֧?͹??鹼???Դ????? ???????繤????????????? ??????ҡ? 9 ????к?? ?ѹ???ͧ?????????ѹ??????????????˹
    ????ѹ??ͧ?????????ѹ???????Ѻ?? ?բ????????ѧ? ?????ѹ??ͧ?Ҷ??????ա

?? : ?ѹ?????þҡ÷???˹??Ѻ
    ???˹?ҷ??(????) : (?????꺹֧) ??þҡ???ǹ??ҧ?Ҫ??դ??

?? ????͡?͹?????ҹ????????????觪ѹ ??????????͹??ǹ???ࢵ??بѡ? ?????ѹ??Ҫ??????
    ???¤????????觵?? ?ѧ?ֹ????? ?Դ?آ????????͡ ??¶????Ѻ????

?? : ?ѹ???ӧҹ?ѹ??????ͤ?Ѻ
    ???˹?ҷ??(????) : (?????꺹֧) ???? ??? ?ѹ???????????????͡??ä?? ??·ӧҹ?ѹ?????ѹ
    ?? : ????????Դ??͡?Ѻ???????Ѻ ?س???????? ????Դ??͡?Ѻ???? ??þҡ÷???Ҫ??????????Ѻ
    ???˹?ҷ??(????) : ??? ?Դ??͡?Ѻ???????? 02272(???ǡ???????????͡?????ҡ) ?????????? ?Ե?Է?Ѿ??(??ԧ??Ҩй??ʡ?? ???·?Ѿ??)
    ??????????Ҩ???????ҧ?Ф????л?ЪҪ??????????ҡ(???ǡ??ҧ???????)

??? .. ???ҧ??????? ???ѧ?ͺ??? ?ͧ??? Web ?ͧ??þҡ? ?礼š?ä׹???մ??ա?????Ϳ??? ...
    ?š??ѧ????͹??? ?????????Ҿ?ͧ͢??ҹ?ѧ???????ҧ??????? ??س?????????¹?

?ͧ Search ??????ͧ?????͡?ǧ?׹?Թ???? ?????????? Internet ???ٻẺ???ǡѹ???????
    ???鹵͹??ѧ?ҡ?????????价???? ATM ???ǡ??͹?Թ??Һѭ?բͧ?Ԩ?Ҫվ
    ????????Ѻ???Ѿ??Ẻ??? ?ѹ???????????Ԩ?Ҫվ??͹??????þҡèеԴ??͡Ѻ???????ͧ??????Ѻ?Թ?׹?ҧ????????ҹ??
    ?????????͡????????????觵?蹹͹ ???֡?آ?????蹡Ѻ?ǡ???ѹ ?ҡ??ҹ??蹴??¶?????Ѻ???Ѿ??Ẻ???
    ?ͧ?͡???ͻ??? ???ʡ?Ż??? ?Ţ???ѵû?ЪҪ?????? ?Ҵ????ѹ?????????????Ҥس???Ѻ?Թ???դ׹??͹

????ѹ??ش?֧????ش?ѡ??͹??ҧ???? ??ѹ??͡??Ǻ?ҹ?????????Թ?ѹ??ش?ѧ?ӧҹ?ѹ?ա

?֧???¹?????ͷ?Һ??к͡????ѹ???????????ѧ?Ԩ?Ҫվ?ٻẺ???????Ѻ

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมเองก็โดนเมื่อเดือนตุลาคม ผมแกล้งเป้นว่าเชื่อมัน ล้วทำตามมัน หลอกมันว่าอยู่หน้าตู้แล้วครับ ให้กดอะไรยังไงบ้างเหรอ จนเสร็จขั้นตอนของมัน แล้วมันก็รีบขอบคุณแล้ววางสายไปได้ประมาณ 15 นาที แล้วโทรมาหาผมอีก มันบอกว่า "รายการของคุณขัดข้องค่ะ รบกวนทำรายการใหม่อีกครั้งได้ไม๊ค่ะ" เท่านั้นล่ะ ผมด่าไปเป็นชุด เลยว่า "ไอ้ควาย คิดจะหลอกคนอื่นเค้า โดนหลอกมั่งเถอะเมิง"

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  3. +886226994822 เบอร์นี้เลยครับที่โทรเข้า

แม่งบอกว่าผมติดเงินธนาคารกรุงเทพอยู่ 59000 เนื่องจากไปรูดบัตรไว้ที่พารากอน

เลยทำตามมันนิดหน่อยแล้วก็ด่าไปชุดใหญ่ครับ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อพึ่งโดนมาสดๆเลยคับ เมื่อวันจันทร์ ชดเชยวันพ่อ มีสายอัตโนมัติเข้ามา จากกรมสรรพากร ท่านมีเงินคืนภาษี ผมได้ยินเท่านั้นแหละคับ กดตัดสายทิ้งเลย เพราะว่าเคยอ่านมาหลายข่าวแล้วคับ กรมสรรพากรก็ออกมาบอกแล้วคับ ไม่มีการโทรแจ้ง รับเงินคืนทางโทรศัพท์คับ ระวังกันไว้ด้วยนะคับ เพื่อน
    ปล.ใจจริงๆแล้ว วันนั้น อยากบอกว่า ผมทำงานสรรพากรคับ จะลองดูว่ามันจะพูดว่ายังไง

5. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    ผมก็โดนครับ แต่รู้ว่ามันหลอก ก็ยอมตามน้ำมันไปเรื่อยๆ ดึงเกมส์ไปเรื่อยๆ เพื่อจะได้รู้ข้อมูล

แต่มันมีบ่นกลับด้วยว่า รีบๆ หน่อยได้ไหม ต้องบริการลูกค้าคนอื่น (หลอกเหยื่อรายอื่น) แล้วมันก็ตัดสายทิ้งเลย คงรู้ว่าผมรู้

ผมก็เลยโทรหา Operator มือถือให้ช่วย track ว่าเบอร์ที่แท้จริงคือใครที่โทรมาเมื่อกี๊ แม่งบอก ต้องมีใบแจ้งความ สัดด เลยตามไม่ได้ เฮ้ออออ

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ฮา ตรงนี้เลย

“เรารู้ว่าพ่อของท่านยังมีรายได้ทางอื่นอยู่ กรุณาอย่ามาเนียน”

น่าจะนึกมุขต่อนะครับ

แต่ก็ขอบคุณนะครับที่มาเตือน

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ไอ้พวกเลวนี่ยังไม่หมดไปจากสังคมอีกเหรอเนี่ย

8. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ขอบคุณคับ

9. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    ถ้ามีอาวุธแบบในหนังเรื่อง Surrogates นะ จะยิงใส่โทรศัพท์ให้ไอ้พวกนี้ปากแหว่งซะเลย

10. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    มี แต่ เรา ไม่ เคย รับ . . . . ชอบ วาง โทร ศัพท์ ทิ้ง ไว้ มา หยิบ ดู อีก ที มิส คอล เพียบบ . . . . ๕ ๕ ๕

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    โอ้โห เชี่ยแบบสะดวก เชี่ยแล้วยังขี้เกียจอีกด้วย อยู่กับที่ ไม่ต้องออกไปไหน ใช้แต่โทรฯอย่างเดียว :mad::mad::mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2009
  12. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    โชคดียังไม่เคยโดนเลย

13. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขยันจริงๆไอ้พวกนี้

14. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    พวกนี้ น่าจับไปให้จระเข้กินซะ จะได้หมดโลก

15. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ถ้ามันโทรมาจะเล่นกับมันบ้างครับ น่าจะสนุกดี

16. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    แฟนผมก็เจอเหมือนกันครับ พูดเหมือนกันเด่ะ

17. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ดีเลยครับ สำหรับประสบการณ์ที่นำมาบอกเล่า
    ของผมล่าสุด ช่วง 2-3 วันนี้แหละครับ โชว์เบอร์มาเป็น Unknown พอรับ แต่มันเงียบๆเลยวางไป
    สงสัยพวกนี้จะระบาดวันหยุด นักขัตฤกษ์

18. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    โชคดีที่เอะใจนะครับปอเลยไม่โดนมันหลอกเป็นวิทอ่ะโดนหลอกไปแล้วเพราะวิทหลอกง่าย555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้