โช๊ค EK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonkun, 9 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ไปเดินเซียงกง เจอโช๊ค EK เยอะแยะมากมาย
    แต่โค๊ด (part no) มันก้อต่างๆ กันไป
    ผมเจอ S01, S03, S04 และ S09

ใครพอจะทราบมั้ยครับว่า ... แต่ละโค๊ด มันหมายถึงโช๊คที่มากับรถตัวไหน

ขอบคุณมากๆ ครับ

2. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    S04 นี่แหละ ตรง EK บ้านเราเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2009
  3. Tonkun

227
    5
    0
    เคยเจอรูปในเวปนี้ เห็นว่า S03 คือ โช๊ค EK9 ช่ายมั้ยครับ

แล้ว S01 กะ S09 ล่ะ ... เป็นโช๊คของ EK ตัวไหน อ่ะครับ

:confused::confused::confused::confused:

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอความรู้ด้วยคนครับ

5. tp_topp

tp_topp New Member Member

61
    0
    0
    ต้นอยากรู้โทรมาถามเอาเองดิ

6. love ek

love ek New Member Member

299
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ

7. Tonkun

227
    5
    0
    มันเป็นความลับทางราชการหรอคับ พี่ท๊อปปป

:D:D:D

8. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    แล้วของ TEIN ล่ะครับ
    ผมเจอรุ่น HR กับ HA ของ EF อะครับใส่กับ EK ได้ไหมครับถ้าแปลงขาเอาน่ะครับ
    แล้วก็อีกรุ่นเป็น RA ของ EK นะครับ อยากรู้ความแตกต่างและ Feeling ในการขับขี่อะครับ
    ขอบคุณครับ

9. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ของ Ef คู่หน้าต้องตีปลอกเพิ่มครับ
    เพราะว่ากระบอกของ ef ตรงที่ยึดกับตะเกียบมันจะเล็กกว่า ส่วนด้านบนเหมือนกันกับ ek

คู่หลังก็ตัดขายึดแล้วเอาขายึด ek มาเชื่อมใส่
    แต่ hr ha มันเป็นรุ่นที่ สไลด์กระบอกไม่ได้ ถ้าจะทำเชื่อม ต้องเอาน้ำมันออกจากกระบอกโช้คให้หมดก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวมีงานเข้า

ค่าแปลง + โอเวอร์ฮอนสองต้นหลัง
    จะคุ้มหรือเปล่าละครับ กับส่วนต่างราคาโช้คที่ถุกกว่าของตรงรุ่น
    อีกอย่าง ef มันเก่าแล้วด้วย สภาพโช้คที่ได้มามันจะใช้ได้ดีหรือเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ธันวาคม 2009
  10. tp_topp

tp_topp New Member Member

61
    0
    0
    บอกให้ทราบกันได้ครับ รหัส so ทั้งหลายมันคือ รหัสรุ่นมัน นะครับ เช่น so4 คือ ek ซีดานสี่ประตูบ้านเราเป็นต้น แต่ที่ญี่ปุ่นมันมีหลายรุ่น หลายบอดี้ เช่น แวนห้าประตู แวน สามประตู แต่จริงๆใส่กันได้เกือบหมดอ่ะครับ แล้วแต่จะเซ็ตโช๊ค ความแข็งแตกต่างกันไปตามน้ำหนัก และบอดี้ครับ ถ้าเข้าใจผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ so3 หมายถึง แวนสามประตู so9 หมายถึงแวนสามประตูเช่นกันแต่เป็น....... มั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้