ประตูหลังดังเวลาตกหลุมแก้ยังไงครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย green_t, 9 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    ประตูหลังดังเวลาตกหลุมแก้ยังไงครับ

2. หมายถึง แวน ใช่ปะครับ...ประตูหลัง..หรือ..ประตูฝาท้าย...

ตรวจดูพวกลูกยางหรือยังครับ...แล้วลองขยับประตูดูหรือยังมันหลวมๆหรือป่าว...

ผมเองไม่ได้ใช้แวนซะด้วย..เด๋วรอพี่ๆชาวแวนมาเสริมอีกทีนะครับ...

3. green_t

157
    1
    18
    เป็นแวนครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ด้านหลังประตูบ้านเรามันจะสั่นๆ ครับไม่แน่ใจ พวกกลอน ต่างๆ เริ่มหลวมครับ
    กลอนด้านล่างตัวรถนะครับ ยางลองมันหายไปแล้วมันมีส่วนทำให้สั่นครับ
    แต่ถ้าเปลี่ยนของนอกหายเลยครับ
    ชัวสุด ๆ ผมลองดูมาหลายคันแล้วครับ เงียบเลยครับ

5. green_t

157
    1
    18
    หมายถีงเปลี่ยนยกบานเลยเหรอ
    :confused:

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ถูกครับ

7. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    แคลิฟลอเนียแน่นอนครับ คอนเฟริม!!!!!!!!!!

8. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมมี Trick อยู่นิดหน่อย
    ใช้รถ 5 ประตูมาหลายคัน
    ส่วนใหญ่ฝาท้าย มีเสียงทุกคัน
    ลองหาเสียงดู มันจะมากจาก สลักล๊อคประตู มันสึก ครับ
    ผมเอา ผ้าบางๆ มารองเอาไว้ตรงสลัก แล้วปิดประตู
    ประตูจะแน่นขึ้นครับ เงียบกริ๊บ

อธิบาย เข้าใจยากไปนิดนึง ว่าจะถ่ายรูปมาให้ดู พอดีรถไม่อยู่
    เดี๋ยวไง รถกลับมาแล้วจะถ่ายให้ดูนะครับ
    :)

9. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลดีดีครับ

10. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    จะรอดูด้วยคับ พอดีของผมก็ดังเหมือนกันคับ

11. mjhphoto

mjhphoto New Member Member

13
    0
    0
    ของผมก็ดังครับ พอขำๆ

อิๆ

12. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    รถผมมี2ประตูเลยมาเก็บข้อมูลครับ อิอิ

13. :D....รถผมมีสองประตูเหมือนกันครับ...ไม่รู้เป็นไรเวลาปิดมันจะดังทุกทีเลย...ดังกว่าตอนเปิดอ่ะครับ...แก้ไขยังไงดีครับ..คุณยุ่น....อิอิ...:D

14. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ไม่ต้องปิด.:D:D:D

อืมมมม......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้