รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย toroza, 10 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toroza

toroza New Member Member

64
    0
    0
    พอดีเมื่อวานผมสตาสเครืองแล้วเครื่องมันเดินไม่เรียบอะครับ
    เสียงมันแบบว่า ฮึ่ม ฮืม ฮืม ฮืม ฮืม แบบนี้ครับเครียดครับ
    ตอนนั้นำมันผมมีน้อยเกี่ยวกันป่าวครับ
    รถผมเครื่อง 1jge+lpg ครับ
    แต่ตอนสับเป็นแก็สไม่เป็นนะครับมีสะดุดนิดหน่อย
    รบกวนด้วยนะครับ ขอบคูณครับ:cry:

2. อัพรอละกัน

3. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    1.หัวฉีดสกปรกเพราะใช้แก๊ส จะมีไอแก๊สบางส่วนไปจับที่หัวฉีด วิธีแก้ ซัดน้ำมันยาวๆ เลิกใช้โซฮออล์ หายแน่ครับ
    2.ปั๊มติ๊กเริ่มมีปัญหา อาจจะเป็นที่ตัวมันเริ่มเสื่อมสร้างแรงดันไม่ถึงเสป็กที่ตัวมัน หรือเป็นเพราะ แก๊สโซฮออล์เน่า

4. เซียนรถแก็สมาตอบแว้ว

5. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    อัพ

6. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    สนับสนุนข้อความนี้ครับ
    แต่ขอเพิ่มให้อีกนิด
    ใช้ LPG นานๆ Ox Sensor มันจะเสื่อมครับ แล้วมันจะจ่ายน้ำมันหนากว่าปกติเดินเบาลำบากมาก
    เติมน้ำมันเข้าไปอีกนิดแล้ว หาทางยาวๆขับด้วยน้ำมันไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็หาย
    ถ้าหายแล้ว ก็ใช้น้ำมันบ่อยๆด้วยนะครับจะได้ไม่กลับมาเป็นอีก

หรือ ลองถ่ายเบนซิลออกมาดูแล้วตรวจสอบ ติ๊ก ด้วย อาจเน่าทั้ง 2 อย่างไปแล้ว

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ความรู้ครับ........ขอบคุงกับ

8. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    มาเก็บข้อมูล อิอิ

ขอบคุณค้าบบ

9. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ตานเซียนแกีสเลยคับ

10. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    มาเก็บข้อมูลเอาใว้ติด 4 ประตูบ้างอิอิ

11. toroza

toroza New Member Member

64
    0
    0
    ขอบคูณทุกท่านนะครับ เข้ามาช้าหน่อยแต่ได้ความรู้เยอะเลยครับ
    ไม่ผิดหวังจิงจิงครับ ที่อยู่ในคลับนี้ครับ

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตัววอม กับ ลิ้นปีกผีเสื้อ อีกนิดหน่อย อาจจะสกปรก

ถ้าไม่หาย เจโบเกียร์อ้อโต้รออยู่

13. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ตามนั้นครับ

ถ้าติ๊กเสีย

ก้อใส่ถังเอ

แล้วเปลี่ยนเป็นติ๊ก BOSCH 910

แยก 4ตัว เรยครับ อิอิ

14. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    โห้ อาราย อารายก็เจโบ เดี๋ยวก็เอา 2J GE ไปเซ็ตโบซะนี่ อิอิอิ :D:D:D
    แล้ว 2J ไม่โบเนี่ย ใช้ F-con ได้ป่าวคับ มันจะแรงขึ้นมั้ยเนี่ย:confused::confused:

15. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เจโบ จัดไป

16. อาการหายยังคับ
    รอฟังผลอยู่ จะได้แก้ไขบ้าง
    เพราะเป็นเหมือนกัลล อะ อะ...อิอิ

ส่วนใครที่ยุ เจโบ อย่าไปเชื่อนะ
    แบบนี่แระดีแล้ว...............5 5 5 5 5

(ว่าแต่ใครไปเชียงกง ฝากดู เจโบให้มั่งนะ)

17. ชายต้น

3,490
    39
    0
    ได้ครับ...แต่ไม่คุ้ม...

18. ชายต้น

3,490
    39
    0

ของพี่สาเหตุ จากเติมน้ำมันผิดหรือเปล่าครับ...

19. พูดแระ ยังเคืองไม่หายเลย
    บอกเด็กเติม เบนซิล 91 นะ
    ดันเติม ดีเซล ให้พี่ เซ็งโครตตตตตตตตตต

สตาร์ททียังกะรถขายไก่ย่าง แนะ เวงกำ

:(

20. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    โดนเหมือนกันครับป๋า บอกโซฮอลล์ 95
    มันดันเติม ดีเซล บี5 ซะงั้นดีนะเห็นก่อน ดับเครื่องทัน

21. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ความรู้ ดันให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้