B11 น้ำหล่อเย็นไหล!!!!

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nooky_B11, 7 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    คือแบบว่า วันนี้ไปบางใหญ่มาครับ บ้านผมอยู่ตลิ่งชัน

พอถึงบ้านก็จอดรถแล้วก็ลงไปปิดประตู บ้านผมอยู่ตลิ่งชัน

มาดูอีกทีหน้ารถน้ำในหม้อน้ำรู้ว่าเป็นน้ำหม้อน้ำเพราะใส่ยาสีเขียวๆไว้

ไหลเต็มพื้นหมดเลย เลยเปิดกระโปรงรถดู ปรากฎว่าตามสายหม้อน้ำก็ไม่มีรอย

หม้อพักก็ไม่รั่ว แต่ไปมองเห็นบริเวณ พูลเล่ข้อเหวี่ยง มีน้ำหยดลงมา

อยากรู้ว่ามันมีน้ำไหลออกจากตรงไหนได้มั่งหรอครับ จากตัวเครื่อง

ประเก็นเสื้อสูบหรือตรงประเก็นพูลเล่ครับ

รบกวนผู้รู้ชีทางด้วยนะครับ

ซ่อมต้องยกเครื่องเลยไหมครับ:cry::cry::cry::cry:

ชอบคุณครับ

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ขอผมก็เคยเป็นบริเวณ นี้ ละ คับไม่เเน่ใจว่า จะ เป็นปั๊มน้ำเเบบ ผม รึป่าว คับ
    ที่ผมซ่อมวันเดียวก็เสร็จ นะ คับ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ปั๊มน้ำ รั่ว ครับ :D:D:D:D

4. Nooky_B11

331
    2
    0
    โอเคครับ

ขอบคุณมากครับ

---------- Post added at 20:18:57 ---------- Previous post was at 20:18:42 ----------

โอเคครับ

ขอบคุณมากครับ

5. Nooky_B11

331
    2
    0
    อ่าา

วันนี้ผมอยู่บ้านเลยได้รื้อและก็เปลี่ยนปั๊มน้ำแล้วค้าบ

ตัวล่ะ 650 บาท หายแล้วว

ขอบคุณค้าบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้