จะเปลี่ยนของเหลวให้น้องนีออน

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย yong2529, 11 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yong2529

yong2529 New Member Member

10
    0
    0
    จะเปลี่ยนน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ น้ำมันเกียรย์ธรรมดา ไม่ทราบว่าต้องใช้ยี่ห้ออะไร แล้วซื้อที่ไหนค่ะ อยู่แถวปากน้ำสมุทรปราการค่ะ

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    น้ำมันเกียร์ธรรมดาต้องใช้ของ mopar นะครับ ถ้าใช้ยี่ห้ออื่นจะมีเสียงดังนะครับ ส่วนน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ ก็ mopar เหมือนกัน ลองไปดูที่ร้าน ไทยถาวร หรือ กิจพรชัย แถวๆ วรจักร์

3. bowking

bowking New Member Member

5
    0
    0
    ด้วยความไม่รู้ แฟนผมเอา นีออน ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แล้วแถมเปลี่ยน น้ำมันเกียร์ให้เรียบร้อย

ใช้ของ เซลล์ ตอนแรกก็ไม่สังเกตหรอก ทำไมเข้าเกียร์ ยากจัง

ถามไปถามมา ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ซวยแล้ว แบบนี้เกียร์จะพังไหมครับ

ยังไม่มีเวลาไปหาซื้อ ของโมพาท อย่างที่แนะนำมาเลย

ขอทนใช้ไปก่อนไม่รุ้ว่าจะมีปัญหาไหม

แถม กองอากาศก็หาซื้อยากมาก ก่ะว่าจะเปลี่ยนไปใช้กองเปลือยแทนแล้ว แต่ก็กลัวเครื่องพังจัง

4. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    กรองอากาศ ก็หาซื้อได้ตามร้านที่คุณณรงค์บอกนั่นแหละครับ

5. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ที่ผมมีกรองอากาศของ K&N (ใส่ในกรองแบบเดิม) ของใหม่
    ถอดล้างได้ตลอดอายุ การใช้งาน 1800 ครับ ปกติ ประมาณ2500
    ถามได้ครับ 0816890154

รายละเอียด http://www.knfilters.com/search/product.aspx?Prod=33-2087

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้