celica ตัวบ้านเราแปลงเป็นขับสี่ จีทีโฟ ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย weeraroj, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. weeraroj

weeraroj New Member Member

105
    0
    0
    ปี 95 เกียรออโต

ยกชุดจีทีโฟ ปี 98-99 มาใส่ลงไปทั้งหมดเลยได้ไหมครับ แบบไดเร้คคอย เทอร์โบ ขับสี่ นะครับ มันต้องตัดต่อ หั่นหรือเฉือนตรงไหนบ้างไหม

2. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ไม่มีใครมาตอบเลยแหะ สงสัยเป็นรถสปอร์ตที่อาพับจริงๆ วัยรุ่นไม่นิยม ฮ่าๆ

ตอบให้ละกันครับ

ทำได้ครับ แต่ตัวเครื่องไดเรคคอยมันอยู่ในคัลCaldinaนะครับไม่ได้อยู่ใน Celica

ต้องมีการตัดต่อนิดหนอยครับ เช่น ตรงที่เก็บยางอะไหล่ด้านหลัง จะแทนที่ด้วยถังน้ำมันแทนครับ

ณ ปัจจุบัน มีอู่ทำแบบนี้ได้เยอะแล้วครับ เนียนดีด้วย ถ้าชอบแบบตะกาย4 ก็จัดไปเลยครับ

3. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    พูดซะ น่าร้องไห้ เลย น้อยใจนะเนี้ย ฮะฮะ

ก็จิง คนเล่นม่ะเยอะ รอใครเอา celica ไปทำแดรก กับ ดริฟ เพื่อ จะได้ปลุกกระแสนี้บ้างฮะฮะ

4. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    ไม่ค่อยเห็นบนท้องถนนเลย รุ่นนี้ หายไปไหนหมด

5. ANTILAG

1,268
    31
    0
    อย่ารอครับ ทำเองเลย ฮ่าๆ ส่วนตัวผมก็อยากทำนะครับ วางโปรเจ๊ค แต่เป็นโปรเจ๊คแบบระยะยาวครับ

ไม่ได้มีเงินถุงเงินถังมากมายเหมือนชาวบ้านเค้า แต่วาดฝันไว้ยาวมากครับทำนู้นทำนี่ แต่ปัจจุบันก็ภูมิใจในสิ่งที่ทำเรื่อยๆนะครับและก็รักมันมากครับ มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับและได้เสริมหล่อมัน (ถึงจะเรื่อยๆก็เถอะนะ -*-)
    :p:p

6. weeraroj

105
    0
    0
    ขอบคุณครับ

อย่างนี้เอาแค่บีมฝาแดงธรรมดาปี 98-99 ลงดีกว่าไหม

7. weeraroj

105
    0
    0
    ถามอีกอย่างครับ ตัว 3s เทอร์โบ ใน MR-2 ปี 98-99 ก็ไม่ใช่ไดเร็คคอยด้วยใช่ไหมครับ เป็นแค่ non air เหมือนใน celica

8. s4vana

s4vana New Member Member

38
    0
    0
    มี ครับ คนเล่นเยาะอยุ่ ไม่เชื่อไปดู เรโทร สิ หน้ากะโฮ่ อ่ะ อิอิ คนเค้าคิดว่าถ้าจะเล่นขับหน้าเล่นเทคดีกว่าครับ แฟดดดดดดดดด

9. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ใช่ครับ แม่นแล้ว:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้